Hạng C
26/3/13
918
681
93
45
Thưa các bác,

Xe em là xe Ford Focus, em vừa đem vào Bến Thành Ford để làm bảo hiểm vì cái bát ở cản trước (dùng để gắn tấm nhựa nơi hóc xe - em chẳng biết gọi là gì) nó bị gãy lìa. Sau khi bảo hiểm giám định xong (họ đồng ý bồi thường), em để xe lại đây 03 ngày ( từ 23/6 đến 26/6) để BTF sửa chữa.

Sáng 26/6 em vào nhận xe thì em thấy chất lượng làm quá ẹ (họ dùng keo để dán một miếng nhựa khác đè lên cái vè để thay cái bát, sơn thì lòe lẹt). Em hoàn toàn thất vọng với cách làm như thế nhưng vì em đang cần xe gấp nên lấy về chạy tạm. Trong trường hợp này, các bác cho em hỏi:

1. Cái bát này có thể làm lại như mới không?
2. Nếu không làm mới được thì có thể yêu cầu thay cản mới (tức nhiên là bảo hiểm chịu) không?

Cám ơn các bác.
mình cũng đi bảo hiểm ở BTF giống bác, xe mình cũng focus cản trước thủng 1 lỗ
BTF báo giá thay mới, bảo hiểm duyệt hàn lại, mình nói với BTF là hàn thì cũng ok, miễn sao ko ảnh hướng đến an toàn và thẩm mỹ.
ở BTF chỉ có Liberty là làm nhanh gọn, còn bh khác muốn nhanh gọn thì cứ bắt tay với SGF để làm luôn, chi phí mình đảm bảo trong trường hợp BH ko duyệt

Hạng D
17/12/07
3.202
64
48
Hihi. Theo em đc biết thì sự thật của sự việc không giống như bác Thanh Vu miêu tả lại lắm :D

Hạng D
2/5/12
2.042
566
113
Em tưởng bị rơi cái bát gì đó thì mình chỉ cần lấy keo con voi dán là nó dính lại như thường chứ. Mới có rớt cái bát mà đập luôn để thay cái cản mới thì sau này ai dám mua bảo hiểm nữa. Ý em là ai cũng làm thế thì bảo hiểm nào sống nỗi, mà muốn sống thì phải tăng tiền đầu vào, mà tăng tiền đầu vào thì ai trả nỗi.
Có lần nhậu với bác Tribute bác ấy nói: xe em mấy cái lặt vặt như trầy sơn em tự trả tiền hết, đến giờ Liberty được giảm tới 50%, bảo hiểm chỉ dùng khi cần thiết thôi, mấy cái lặt vặt này không quan tâm.
Thấy cái clip trên camera hành trình xe bác ấy ghi lại mới thấy BH được dùng như thế nào là đúng cách.