Hạng C
21/11/06
733
575
93
53
RE: Buglovers VN - nối vòng tay lớn

Xicaque bổ sung font và cài Vietkey hay Unicode đi nhé, lên B1 rồi!!!!
Làm ngay Nha Trang, xong về Đà Lạt được kg?

Hạng B2
30/11/06
231
3
16

Tư Gà Lôi đây,

30/4 này làm một chuyến rừng biển đi, Phan Thiết - Đà Lạt 4 ngày là hợp lý. Có ai có ý cò gì không? Tư sẽ giới thiệu một điểm ăn chơi lý thú tại PT, hoang sơ, gần Mỏm Đá Chim, cá tươi, mực ngon, biển đẹp, thế là chỉ có bàn chuyện vw, say và tắm, thích lắm các bọ ạ. Sau một tối hú hí PT, sáng hôm sau sẽ đi DL qua ngả Long Khánh. Các bác thấy được không?

Hạng B2
30/9/05
414
106
43

Tối qua trên VTV2 trong mục Xe và đời sống có chương trình về xe con bọ ở Hà nội, các bác có xem không? Trưa nay 12h cũng có chương trình đó nhưng không biết có phát lại không. Các bác thử đón xem nhé.

Hạng C
4/3/04
654
1
18
Xì goòng

Em có xem chương trình tối qua. Chương trình nằm trong chuỗi series "Ngày Công nghệ" được phát mỗi ngày vào lúc 21h00. Mỗi ngày 1 chủ đề và chủ đề tối chủ nhật là "Xe và đời sống".
Chương trình hôm qua đã giới thiệu xe con bọ và hội con bọ ở Hà Nội. Ko biết có bác nào trong hội đó có trên diễn đàn này ko?
Con bọ màu đỏ, màu trắng, màu vàng trắng... Và đặc biệt hình như có con bọ màu xanh của garage Thiên An???
Trong đó có con bọ mang biển số 52N-2345 ko biết của bác nào vậy ta?
Chương trình chẳng giúp ích được gì cho những người mê xe hoặc cho những người chưa biết gì về con bọ cả. Chỉ đưa lên thông tin chung chung thôi, ko đưa được những cái chính yếu hoặc những cái hay của nó.
Toàn chương trình tối qua cũng ko quay được nội thất của con bọ, toàn quay bên ngoài thôi.

Hạng B2
22/12/06
144
4
16

Em tớ có xem qua buổi phát lại trưa nay. Chỉ giới thiệu chung chung, thấy mấy em bọ cũng dễ thương. Nếu chương trình này có sự góp mặt của làng bọ tại SG, giống như hôm ra mắt tại Dinh Thống Nhất thì ấn tượng lắm...

VW1100

Tập Lái
4/10/06
13
0
0
Visit Site

Em cũng đồng ý với nhận xét dưới đây của bác Huy. Theo thiển nghĩ của em thì :

1. Nguyên do trình độ nghề nghiệp của đội ngũ PV làm phóng sự vừa rồi của VTV2 không chuyên nghiệp nên không hướng người xem tới một tiêu chí (điểm mạnh, cái hay của VW) dẫn đến việc ==> "Chương trình chẳng giúp ích được gì cho những người mê xe hoặc cho những người chưa biết gì về con bọ cả. Chỉ đưa lên thông tin chung chung thôi, ko đưa được những cái chính yếu hoặc những cái hay của nó"

2. Lý do trên hơi thiếu tính thuyết phục vì họ là nhà đài TW, nên theo em vấn đề là ở chỗ người chơi xe bọ ở Hà Nội không thể / không muốn tư vấn cho các biên tập viên làm ra một chương trình coi được.

3. Còn về vấn đề nội thất thì theo em nghĩ đội xe của Hà Nội không có chiếc nào nội thất đẹp, zin (hoặc phục chế về nguyên bản) để quay cận cảnh.

4. Theo như thông tin em mới điều tra thì không có chiếc nào trong đội xe vừa lên hình là do Gara "Thiên Lôi - NEW NICK NAME của Thiên An thay vì" "chế bản". Có chăng là họ mua đồ của gara này. Còn chiếc xe 52N-1234 (chứ không phải 52N-2345) là chiếc Matiz độ lại (em nhìn thấy đôi gương giống Matiz thế chứ !!!)

Nhân việc bàn về Gara Thiên An (Bầu trời hòa bình ???), em xin bổ xung chủ của Gara này đang làm thủ tục đổi tên Gara trong GPKD thành "Thiên Lôi Garage". Mong các bác ủng hộ !!!

5. Em - Purist - cũng là một thành viên trong cái nhóm gọi là "Hội những người yêu VW ở HN" thật lòng mong muốn các bác chơi xe ở Sài Thành nói chung và các bác là "Người Hà Nội sống ở Sài Gòn" nói riêng tận tình tư vấn, chia sẻ và hỗ trợ anh em ở ngoài này để phong trào chơi xe ở VN nói chung phát triển bền vững.

Xin cảm ơn !
Purist / 0914621575

Trích đoạn: HuyTQ

Em có xem chương trình tối qua. Chương trình nằm trong chuỗi series "Ngày Công nghệ" được phát mỗi ngày vào lúc 21h00. Mỗi ngày 1 chủ đề và chủ đề tối chủ nhật là "Xe và đời sống".
Chương trình hôm qua đã giới thiệu xe con bọ và hội con bọ ở Hà Nội. Ko biết có bác nào trong hội đó có trên diễn đàn này ko?
Con bọ màu đỏ, màu trắng, màu vàng trắng... Và đặc biệt hình như có con bọ màu xanh của garage Thiên An???
Trong đó có con bọ mang biển số 52N-2345 ko biết của bác nào vậy ta?
Chương trình chẳng giúp ích được gì cho những người mê xe hoặc cho những người chưa biết gì về con bọ cả. Chỉ đưa lên thông tin chung chung thôi, ko đưa được những cái chính yếu hoặc những cái hay của nó.
Toàn chương trình tối qua cũng ko quay được nội thất của con bọ, toàn quay bên ngoài thôi.

Last edited by a moderator:
Hạng C
21/11/06
733
575
93
53

Sẵn lòng thôi bác ạ, với những gì có thể. Anh em chơi bọ ở đâu chả thế, bác chớ phân biệt vùng miền vì nó có thể gây khó chịu cho các anh em mọi miền.
Các bõ về bọ trên đây anh em luôn tận tình, có chăng chỉ thiếu câu hỏi hay thôi. Nếu có gì trục trặc các bác tung lên, có anh em nhiệt tình tiếp chiêu ngay( như em í, nhiều câu ngây ngô nhưng cứ hỏi vì mới chơi xe mà , không ngại)
Chúc các bác ngoài í mạnh khỏe, cùng bọ trên từng cây số nhé!!!!

Hạng B2
4/9/06
156
1
18
hồ chí minh

bác sao hôm cho em hỏi em mua mụ vợ 2 bọ mà mụ vợ cả ghen thì phải xử lý như thế nào?