Các anh Oser sở hữu xe hơi từ năm bao nhiêu tuổi?

• 18-30 tuổi

Bình chọn: 52 33,3%
  • 30-40 tuổi

Bình chọn: 88 56,4%
  • 40-50 tuổi

Bình chọn: 14 9,0%
  • >50 tuổi

Bình chọn: 2 1,3%

• Total voters
    156
Hạng B2
9/10/16
167
131
43
36
năm em mua đc con xe Sorento cũ, con xe đầu tiên em leo cao tốc LT-DG em đóng thử chăm tư hơn,giờ chắc nghĩ lại em ko dám nữa

• Like
Reactions: MinhQuan
Hạng F
3/10/15
9.858
12.142
113
bác giống em thế
có đều e mua át tặc, tiền tự làm, xin ba mẹ nhõn 150 củ giờ chưa trả được
Ơ bác này, đã “xin” lại còn “trả”
Phong cách “xin cho” ở xứ mình có thằng nào xin đểu rồi trả đâu.

Hạng F
12/10/16
7.506
6.360
113
Ơ bác này, đã “xin” lại còn “trả”
Phong cách “xin cho” ở xứ mình có thằng nào xin đểu rồi trả đâu.
Chắc có mình e nhỉ? Trả hết luôn nhưng ko có tiền lãi thôi hén a ;)

• Haha
Reactions: Perenco
Hạng B2
22/7/20
371
627
93
33
I lạy you.
Quá chuẩn.
Hâm mộ bác mãi.
Thế này mới gọi là chàng trai xứng đáng có 10 chiếc Lăng!
Dám hảo hán thừa nhận.
Chứ nhận vơ của 2 bàn tay mình thì bố và vợ bắt được đánh không ghê thì thôi.
Không phải nói chuyện tài phép với giỏi giang gì, nhưng sống ở xứ nào thì mang phong cách xứ đó.
Xứ này nhà xe……tất cả là do bố chồng với mẹ vợ, chứ chả có thằng nào, con nào là tài phép. Mạnh mồm khoe mẽ chúng nó bắt được nó đánh thì bảo số xui.
Nhớ mười mấy năm trước mình đây đích thực là mua xe từ 2 bàn tay chuẩn, đóng trước 60%, 40% vay 5 năm.
Sau đó trả được 1 năm hơn, thì viện lý do để xoáy tiền phụ huynh bù lỗ, chà đồ nhôm cứu vãn.
Không ăn cắp tiền phụ huynh ngay từ đầu để mua xe được là bởi vì lúc đó họ bảo đó là vô bổ, không cho!
Nên mình mới phải cạy cục mua từ 2 bàn tay!!! Rồi sau ăn cắp gỡ lại!!
Những người mua bằng tiền mồ hôi nước mắt 2 bàn tay là có thật, nhưng là những người cách đây 20-30 năm! Chứ không phải những người đang tham gia bình chọn này!
sao bác đánh giá ai cũng như bác thế.
Em mua Seltos từ 2021 sau khi mua nhà, đất đai, lấy vợ, lúc đó gần sn tuổi 30. Giờ xe cộ rẻ nên dễ mua mà bác.
Vợ có bầu 7 tháng thì quất mua thêm xe vì có gia đình nhỏ, đi lại cho an toàn, nhưng ở phố em toàn chạy xe máy đi làm không, khi nào rỗi với cuối tuần mới chở vợ con đi chơi.

Hạng F
3/10/15
9.858
12.142
113
sao bác đánh giá ai cũng như bác thế.
Em mua Seltos từ 2021 sau khi mua nhà, đất đai, lấy vợ, lúc đó gần sn tuổi 30. Giờ xe cộ rẻ nên dễ mua mà bác.
Vợ có bầu 7 tháng thì quất mua thêm xe vì có gia đình nhỏ, đi lại cho an toàn, nhưng ở phố em toàn chạy xe máy đi làm không, khi nào rỗi với cuối tuần mới chở vợ con đi chơi.
Đã bảo là thường là như thế, mà có ai cần biết tiền tay mình hay tay thằng khác đâu bác. Với cả xe cộ giờ mà bác nói rẻ à, chiếc sedan trước đây 600-700 giờ 800-900 chứ đừng nói SUV.
Dễ mua là đúng hoàn toàn, vì vay này kia, chứ còn rẻ là sai.
Với cả là đàm luận chung chung thôi mà.
Chẳng lẽ bác quan tâm là tiền ai mới được hay sao?
Phần lớn như thế thì nói như thế.
Mình còn mua nhà và xe bằng tiền tay mình cả hơn 60% đây nè, vay có 40% thôi. Lúc đó mình còn mới sinh nhật 27 tuổi.
Rồi sao? Rồi vỡ nợ chứ sao.
Rồi mai mốt lấy tiền phụ huynh gỡ lại chứ sao.
Lấy thế nào thì khai thế đấy như bác @PMH82 không phải anh hùng sao
P/S: em hơi bị hâm mộ bác Pê Em Hắc đấy

Chỉnh sửa cuối:
  • Wow
Reactions: PMH82
Hạng D
Super Moderators
31/3/12
2.569
11.805
113
HCM
Năm 2016 lúc ấy tầm 3x (nhỏ nhỏ) đọc bài đánh giá Honda City 2013 của mod MQ chuyển thể từ lão Posche113 thế là máu là e vác 500 củ đi ra AnyCar mua ngay con City 2013 y hình. Đọc hết bài mới thấy comment của Posche113 là "đã bán"
A đang khen hay đang trách mình thế!

Hạng F
3/10/15
9.858
12.142
113
Bình thường thui bạn ui! Ngại lắm
Thôi giời ạ, ấm thế còn ngại :-D
Bác không biết con giai đời nay cứ thằng nào lấy được vợ xịn thì thôi mặt nó toàn nhìn lên giời không à.
Bố vợ mẹ chồng ổn thế này chẳng lẽ lại để con gái, con trai họ vào tay thằng this, con that!
Phải vào tay những người như Pê Em Hát mới đúng đạo chứ hở