Hạng B2
1/11/05
155
0
0
Mấy hôm nay e ko biết vợ 2 e bị làm sao mà cứ dỗi hoài ah. Cứ nổ được một lúc nóng máy là nó bị nổ lộp bộp ko thể ga to lên được, e đã thay mô bin rồi đen cô thì e đã tháo ra vệ sinh lại má vít cũng ko được. E cũng ko biết nó bị làm sao nữa . Nhờ các bác có thuốc đặc trị giúp e với

Hạng C
21/11/06
733
575
93
53
RE: Các bác chỉ giúp e với

Bác vệ sinh lọc xăng nhé, sau khi ktra xem có còn xăng hay kg. Có thể do kg cung cấp đủ xăng nên sau khi máy tắt lượng xăng chảy về nhiều, sau tgian nổ máy dần hết xăng do kg xuống kịp. Bọ em có lần bị thế rồi. Bác cũng ktra bơm xăng nhé, mà xe bác xài bơm xăng cơ hay điện? bác nên tháo vòi xăng sau bơm và đề thử xem sao nhé. Chúc bác thành công.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
1/11/05
155
0
0

Cảm ơn các bác đã chỉ giúp. Xe của e đựơc rồi.Nó bị hỏng má vít các bác ạ, e phải tháo má vít ra mài lại sau đó căn chỉnh lại điện được luôn, mới đầu e cũng nghĩ như bác sao hôm nhưng e cũng đã kiểm tra lại rồi vẫn ko được.
Xin các bác cho e lời khuyên là có nên thay đen cô bán dẫn vào ko, xe e đang xài là đen cô má vít hàng của Bosh nhưng thấy nó nhanh mòn quá

Hạng F
2/4/07
6.179
406
83

Nếu má vít nhanh mòn,bác kiểm tra và thay tụ điện(song song má vít)..!

Hạng C
21/11/06
733
575
93
53

Bác Geo, xe em đang xài IC, cũng rất ổn định. Nhưng em đang tìm mua lại má vít để xài cho có cảm giác đúng xe cổ( xe em 1100 - 1958). Xe cũ em xài má vít, garangti sướng lắm, từng tiếng một, còn IC mà lại bơm điện như em sau này garangti kg ngọt.

Hạng F
2/4/07
6.179
406
83

Trích đoạn: saohom

Bác Geo, xe em đang xài IC, cũng rất ổn định. Nhưng em đang tìm mua lại má vít để xài cho có cảm giác đúng xe cổ( xe em 1100 - 1958). Xe cũ em xài má vít, garangti sướng lắm, từng tiếng một, còn IC mà lại bơm điện như em sau này garangti kg ngọt.
Quan điểm về xe cổ của bác thì không thể phản bác được. Nhưng cái vụ IC và bơm điện làm ralenti không ngọt thì mình ứ tin,dù ở xe bác nó là như thế..!

Hạng C
21/11/06
733
575
93
53

@ bác Thiết: để em thay vào xem sao, theo bác có lẽ do tổng thể xe chứ kg phải bộ lửa? Có kết quả báo cáo ngay, nhưng 2 tháng nữa mới có thể thử vì còn đang trong thẩm mỹ viện!!!!!

Hạng F
2/4/07
6.179
406
83

@ bác Thiết: để em thay vào xem sao, theo bác có lẽ do tổng thể xe chứ kg phải bộ lửa? Có kết quả báo cáo ngay, nhưng 2 tháng nữa mới có thể thử vì còn đang trong thẩm mỹ viện!!!!!
Bác phải chú ý thiết kế để chỉnh lửa (+,-)dễ dàng.(Lửa hơi sớm,ralenti khó chịu nhưng chạy bốc.Lửa hơi muộn,ralenti rất êm nhưng xe không bốc)Làm sao cho góc lửa sớm tăng dần theo vòng tua mới ngon..!

Hạng B2
1/11/05
155
0
0

Bác Sao hom nói đúng lắm,nghe rất ngọt nhưng cái vụ căn chỉnh được thì khó lắm