Hạng C
11/11/05
986
12
18
59
RE: Các bác chỉ giúp e với

Trích đoạn: Mr.Thiet

Trích đoạn: saohom

Bác Geo, xe em đang xài IC, cũng rất ổn định. Nhưng em đang tìm mua lại má vít để xài cho có cảm giác đúng xe cổ( xe em 1100 - 1958). Xe cũ em xài má vít, garangti sướng lắm, từng tiếng một, còn IC mà lại bơm điện như em sau này garangti kg ngọt.
Quan điểm về xe cổ của bác thì không thể phản bác được. Nhưng cái vụ IC và bơm điện làm ralenti không ngọt thì mình ứ tin,dù ở xe bác nó là như thế..!

Cũng có thể là thế này : Bác saohom thay IC nhưng vẫn phải dùng "con quay" chia điện trong Den-co . Do thợ tiện không chuẩn ( Các gối không đều ) nên khi nổ garanti nó lật sật, khi tua máy cao thì hết .
Thực ra đối với xe con bọ thì không cần thay IC vì tua máy thấp nên góc đánh lửa cũng không cần độ chính xác cao như các lọai máy đời mới . Riêng E thì không thay IC ( Ngay cả IC của chính hãng VW đã làm cho các con bọ ở thị trường Brazin- mehyco ) vì quen xài má vít rồi, có nhức đầu, sổ mũi thì nó cũng từ từ mới chết, cố gắng mà lết về được đến nhà,hoặc thay bộ má vít mới cũng nhanh mà lại dễ , chứ giữa đêm đang chạy trên đường ở Tây Trường Sơn mà IC tèo một cái thì chỉ có nước khóc ....tiếng mán :D