Hạng B2
7/7/09
161
15
18
Tình hình là sáng đầu năm buồn ngủ, em đi đường Nguyễn Hữu Cảnh tới ngã tư phân làn cho xe rẽ trái mà em còn ngái ngủ nên cách 10m tới cột đèn em mới xi nhan vào lane trong... Bình thường em vào lane trong từ xa rùi... 2 XXX 113 mặc đồ màu xanh, thắt lưng to bản màu trắng, nón 113 từ đằng sau chạy lên cầm dùi cui gõ kiếng xe em cái "cốc" là thấy điên rùi...
Bình thường thì em sẽ chấp nhận em xui, ...... nhanh rồi đi cho xong; nhưng sáng nay buồn ngủ, lại bị gõ vào xe nữa nên người nó hơi điên. Em tấp xe vào lề các XXX bảo em đi sai lane, bảo em đưa giấy tờ viết giấy phạt... Em mới hỏi ủa hnay các anh đâu có phải XXX GT đâu mà đòi bắt xe đang lưu thông, vả lại tôi đi theo đúng luật tới ngã tư có xi nhan rõ ràng để vào lane trong chứ có dừng sai lane đâu mà anh nói thế; và nữa là theo điều lệ, anh không được gõ vào xe tôi như thế dù tôi có sai hay không... Tiếp theo là những câu nói như bắt em đưa giấy tờ kiểm tra, em vẫn tiếp tục không đưa, các lý do thì như trên... Một hồi, thằng hồi đầu gõ lên xe em bảo giờ không đưa giấy tờ thì đứng đây chờ nó gọi XXX vàng lên giải quyết như "ông muốn nhé"....
Em trả lời lại: Việc gì tôi phải đứng đây đợi ông, tôi lên xe ngồi chờ khi nào tới thì giải quyết tiếp, em về xe ngồi chờ thì 2 thằng lầm bầm, lẩm bẩm 1 hồi rồi chỉ dùi cui vào em rồi lên xe đi...
Thế là em xi nhan phải ra lane giữa đi theo, đoạn qua cầu 2 XXX đó chạy vào làn honda, em vẫn giữ lane em, định bụng anh chạy vào lane trong như thế, xe tôi sao vào được, và cũng định là sẽ đi luôn chứ quỡn đâu mà đi theo mấy ổng, thích thì bắt em tiếp.... Qua cầu thì em chả thấy mấy ảnh đâu nữa nên tà tà đi tiếp...
Đầu năm bị mấy ông này quấy rầy làm vào trễ nửa tiếng... Chán mà h vẫn buồn ngủ nên ngồi gõ cái này cho đỡ; với cái chính là em muốn hỏi các bác là XXX 113 có được "quắc" xe đang lưu thông không ạh ?

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG
Trích Nghị định 34/2010/NĐ-CP nè:

Chương III
THẨM QUYỀN, THỦ TỤC XỬ PHẠT VI PHẠM HÀNH CHÍNH
Mục 1
THẨM QUYỀN XỬ PHẠT
1.
2.
..
5. Cảnh sát trật tự, Cảnh sát phản ứng nhanh, Cảnh sát cơ động, Cảnh sát quản lý hành chính về trật tự xã hội, Thanh tra đường bộ xử phạt đối với các hành vi vi phạm áp dụng thí điểm trong khu vực nội thành của các đô thị loại đặc biệt.

Hạng D
11/8/09
2.853
177
63
Loạn rùi. 113 khi có việc call thì không thấy lại ra đường bắt xe. Potay

Hạng B2
7/7/09
161
15
18
Re:Các bác cho em hỏi XXX 113 có được "quắc" xe đang lưu thông không ạh ?

phucminh nói:
Trích Nghị định 34/2010/NĐ-CP nè:

Chương III
THẨM QUYỀN, THỦ TỤC XỬ PHẠT VI PHẠM HÀNH CHÍNH
Mục 1
THẨM QUYỀN XỬ PHẠT
1.
2.
..
5. Cảnh sát trật tự, Cảnh sát phản ứng nhanh, Cảnh sát cơ động, Cảnh sát quản lý hành chính về trật tự xã hội, Thanh tra đường bộ xử phạt đối với các hành vi vi phạm áp dụng thí điểm trong khu vực nội thành của các đô thị loại đặc biệt.
"xử phạt đối với các hành vi vi phạm áp dụng thí điểm trong khu vực nội thành của các đô thị loại đặc biệt."
---> áp dụng thí điểm: áp dụng thí điểm phải hiểu như thế nào giờ bác...

Last edited by a moderator:
Hạng D
28/2/11
1.027
9
38

Bác cứ coi thường 113. bác ấy còn kéo cả rào ra chặn được đấy. Bác mà bỏ chạy vô nhà, bác ấy cũng vô tận phòng ngủ lôi ra. Còn xxx GT chỉ đứng ngoài đường kêu ra.

Hạng D
27/10/10
2.939
8
38
38

113 thì có mọi quyền hành như CSGT nhưng e chưa hề thấy 113 ra đứng điều tiết GT cả,nản

Hạng F
22/12/10
7.681
8.762
113
TNL Solutions
www.tnlsolutions.com

Cảnh sát 113 không có chức năng xử phạt xe vi phạm. Bác chủ cãi nó là nó đuối lý ngay... thách nó kêu CSGT tới luôn....vì CSGT chẳng ngu dại gì đến giúp tụi nó....
:D

Hạng D
23/11/11
1.867
13
0

Xe Bác có vi Phạm gì đâu mà quắt vô,miễn sao Bác đá xi nhan vào lane trong ở chổ vạch đút quãng như vậy là OK à....113 có nắm luật lệ rành như GT đâu mà bắt?!

Hạng C
17/7/11
740
861
93

năm mới né được xxx như trên là tốt rồi, chúc mừng bác

Hạng D
27/12/11
2.225
7
38
41

Chúc mứng chủ thớt, mịa, giờ hết chuyện 113 đi bắt GT, potay.com