Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
13/10/11
49
333
53
Hi các bác,

Nhà em có căn phố cổ Ha noi ngay bờ hồ diện tích khoảng 300m2. Bề ngang 8-10m. Hiện tại đang phân vân không biết nên bán hay nên kinh doanh gì? Các bác có ý gì hay không ạ?

Thân

Bò Hóng
22/1/13
1.550
33.179
113
-Phương án 1:
Bán được trừ phi là rẻ. Nhưng chắc chắn rằng chẳng ai chịu chấp nhận rẻ để bán cả. Do vậy chọn phương án 2

- Phương án 2:
Hợp tác kinh doanh nhà hàng.

Tập Lái
13/10/11
49
333
53
Tks bác Meo Quay,

Theo bác khoảng bn 1m2 thì chuẩn bác? Chắc bác pm hộ em cái nhỉ.

P.an 2: Nhà hàng nên hợp tác theo phương thức nào bác? Và theo phong cách nào bác. Khu này khách du lịch nhiều. Chắc "cuc gach" ổn bác nhỉ?

Than

Bò Hóng
22/1/13
1.550
33.179
113
Bác cho phải em vị trí, tình trạng khu đất hiện tại và tương lai chỗ đó thế nào,...
Các khu vực tương tự giá bao nhiêu.
Kỳ vọng của CDT là thế nào....

Nhưng trước tiên phải là coi xem với khu đất này làm cái gì cho ra tiền chứ bỏ 1 đồng tiền ra không bằng làm những thứ khác thì chả bao giờ có được giao dịch đâu. Nhất là cái gọi là BDS giá trên trời.

Do đó em thấy hướng vào việc định giá trị đất để ước lượng giá mang ra cùng hợp tác dựa trên tổng mức đầu tư, thời gian và đặc điểm của khu vực này

• Like
Reactions: PremiumT
Hạng B2
12/4/11
261
20
18
Hiện giờ khu phố cổ dễ dàng nhất vẫn là mở hotel bác ạ, không biết nhà bác ở phố nào, có đc xây cao tầng ko. Kinh doanh nhà hàng trong phố cổ vừa dễ, vừa khó. Dễ là lượng khách tiềm năng đông đúc, khó là khả năng kinh doanh của bác trong nghề ăn uống ntn + vấn đề chỗ để xe cho khách ở quanh Bờ hồ là rất khó khăn. Có vài trường hợp em biết do ko có nghề nên cho thuê đất dài hạn để người ta dựng ks.

• Like
Bò Hóng
22/1/13
1.550
33.179
113
Hotel phố cổ là được, vẫn có đất sống. Nhưng
- với diện tích lớn buộc phải xây nhiều mới có lợi, đẩy chi phí đầu tư lên cao
- xây lớn thì tiêu chuẩn khác về xd, pccc,... sẽ đi kèm. Khó cạnh tranh với cách hotel nhỏ, nhưng lại không thể đấu với tụi hotel lớn.
- Lợi nhuận ở mức vừa phải so với giá trị tài sản. Chi phí cơ hội coi như là không có
- đầu tư hotel là phải lâu dài, trong khi hiện nay chủ nhà đã có ý định bán làm việc khác ( ngắn hạn). Đây là điều quan trọng nhất để mọi ý tưởng về đầu tư hotel bị phá sản

• Like
Tập Lái
13/10/11
49
333
53
Hi các bác,

Em chân thành cảm ơn 2 bác Meo quay và glare2. Hiện nay, xin lời khuyên khó lắm thay, nên 2 bac cất công trả lời là e vui lắm ạ.

Như bác glare2 noi khu này kd hotel có vẻ ổn, tuy nhiên nhà em ko co kinh nghiệm ve linh vực này. Nhà em có hỏi rồi, dt dat nhà em được cất 10 tầng. Tính ra chi phí xây dựng cũng tầm 2t den 3t 2 bác nhỉ? Mà cái này thì phải vay ngân hàng.

Tính tới tính lui có vẻ chi phí cơ hội gần như bằng không như bac Meo quay da đề cập ạ.
Do vậy em nghĩ nếu có đối tác nào có kinh nghiem va sẵn dau ra thi se on cac bac nhi.

Về p.an bán thì nếu giá hop ly và co dự án nào tốt de dau tu thi em thay co ve on, vi hnay cash is king dung ko các bác?

Thân

Hạng B2
16/12/10
197
7.906
93
Hi các bác,

Em chân thành cảm ơn 2 bác Meo quay và glare2. Hiện nay, xin lời khuyên khó lắm thay, nên 2 bac cất công trả lời là e vui lắm ạ.

Như bác glare2 noi khu này kd hotel có vẻ ổn, tuy nhiên nhà em ko co kinh nghiệm ve linh vực này. Nhà em có hỏi rồi, dt dat nhà em được cất 10 tầng. Tính ra chi phí xây dựng cũng tầm 2t den 3t 2 bác nhỉ? Mà cái này thì phải vay ngân hàng.

Tính tới tính lui có vẻ chi phí cơ hội gần như bằng không như bac Meo quay da đề cập ạ.
Do vậy em nghĩ nếu có đối tác nào có kinh nghiem va sẵn dau ra thi se on cac bac nhi.

Về p.an bán thì nếu giá hop ly và co dự án nào tốt de dau tu thi em thay co ve on, vi hnay cash is king dung ko các bác?

Thân
:3dmatkinh: Đại gia nói thật hay đùa ????

Tập Lái
13/10/11
49
333
53
Hi bác anhwip,

2t, 3t cho no de noi va de nghe bác ;). Nhà em uoc luong vay, bác Meo Quay confirmed là ổn rồi. Cái 2t, 3t này vay ls tốt nhất là bn các bác nhỉ?

Status
Không mở trả lời sau này.