Status
Không mở trả lời sau này.
Bò Hóng
22/1/13
1.550
33.179
113
Hi bác anhwip,

2t, 3t cho no de noi va de nghe bác ;). Nhà em uoc luong vay, bác Meo Quay confirmed là ổn rồi. Cái 2t, 3t này vay ls tốt nhất là bn các bác nhỉ?

Vay USD không được đâu bác ui, mặc dù nhà bác thấy có dòng thu đảm bảo bằng USD nhưng vừa rồi pháp lệnh về ngoại hối nó xiết chặt lại, vay $ là bất khả thi, nhất là cái khoản vay dài hạn.

Nhà bác khu phố cổ may mắn là đầu ra ngầm định là được đảm bảo bằng tiền đô la, do vậy bác cũng đỡ đau đầu về việc mất giá đồng tiền. Nếu vẫn có hướng sử dụng ngoại tệ thì bác chỉ có nước hợp tác (vay) với cá nhân ở nước ngoài, quỹ đầu tư để cùng nhau mần thôi

Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.594
93.838
113
Đúng là khu phố cổ Hà Nội hiện giờ hiệu quả nhất là khách sạn vì có nguồn khách khá đều thông qua các trang đặt khách sạn (mấy cậu đối tác của tôi qua đây đều tự đặt khách sạn qua mấy trang kiểu booking.com). Tuy nhiên, làm khách sạn thì phải có nghề và một khoản vốn kha khá nữa để xây nên tôi nghiêng về phương án bán (nếu được giá) :D

Hạng D
27/4/09
1.535
8
38
50
Trời, nhà phố cổ thì cứ ks mà tìm vốn là chơi thôi.
Cái boutique ở phố cổ có 2 ks và new sun phố mực gần như full suốt. E là khách quen mà cứ toàn phải gửi vali lại rồi đi nhậu để nó xếp phòng không à. Được cái thằng này kinh doanh kiểu gần như sg dịch vụ OK.

Hạng C
10/12/13
584
7.171
93
Có cái diện tích như này mà ko lẽ các mối quan hệ ngoài xã hội ko tư vấn được hả bác ? Với mặt bằng này, cứ xây khách sạn maximum số tầng hoặc căn hộ cho thuê. Tầng thượng làm caphe đặt tên lake view, lakeside, lake night...gì đó. Ở dưới tầng trệt cho thuê bán shop là vô địch thiên hạ. Cần gì tư vấn nữa

• Like
Reactions: beken_2002
Status
Không mở trả lời sau này.