LP
Hạng B2
15/9/09
260
31
28
56
Hôm chủ nhật 11/10 em chạy xe 4 chổ hướng xa lộ Biên hòa về Sài gòn, tới Ngã Ba Tam Hiệp thấy có bảng xanh có mũi tên trắng quay sang phải ghi "Hướng cho xe dưới 7 chổ" nên thay vì vẫn đi theo đường xa lộ (hướng bên trái) để về Sài gòn thì em cho xe chạy theo hướng bảng chỉ dẩn. Tuy nhiên nếu chạy thằng bên phải theo bảng này thì sẽ vào TP Biên Hòa mà em thì không có nhu cầu vào TP Biên hòa nên trước khi vào Cổng TP Biên hòa em lại phải quẹo trái để trở ra xa lộ để rồi quẹo phải về Sài gòn. Không biết em có phải bắt buộc chạy như vậy không hay cứ vô tư chạy thẳng theo xa lộ mà không cần phải theo bảng hướng dẫn. Cùng tình huống với em có một số Bác 4 chổ đi giống như em nhưng cũng có một số Bác không chạy theo bảng hướng dẫn mà cứ phang thẳng trên xa lộ. Em bối rối quá, có Bác nào rành khu vực này xin chỉ giáo, em xin đa tạ. Qua khỏi khu vực Tam Hiệp một đoạn hình như cũng có bảng tương tự như thế nhưng căng mắt nhìn em cũng không thấy nhánh bên phải là đường nào.

Hạng C
5/4/07
732
451
63
Sài phố
bảng vuông or chử nhật là bảng hướng dẫn bác ah chứ k phải biển bắc buộc.
hướng dẫn bác đi ngã đó về SG cũng dc chứ k bắt buộc. bác chạy thẳng vẫn chẵng sao. chừng nào bảng tròn thì bác bắt buộc phải theo...

LP
Hạng B2
15/9/09
260
31
28
56
dang0212 nói:
bảng vuông or chử nhật là bảng hướng dẫn bác ah chứ k phải biển bắc buộc.
hướng dẫn bác đi ngã đó về SG cũng dc chứ k bắt buộc. bác chạy thẳng vẫn chẵng sao. chừng nào bảng tròn thì bác bắt buộc phải theo...

Dạ, xin cảm ơn Bác. Bảng đó là bảng vuông. Vậy lần sau yên tâm rồi, em cứ ...phang thẳng...hehehe. Chúc Bác nhiều sức khoẻ!

Hạng D
21/12/08
2.696
45.316
113
cai bảng đó chỉ đường cho xe dưới 7 chỗ đi theo hướng đó để giảm tải cho cầu Đồng Nai, kg có bắt buộc.

Hạng B2
28/3/08
121
0
0
nếu bác đi theo biển chỉ dẫn này, bác sẽ vào thành phố biên hòa, 40km/h và thêm 1 trạm thu phí ở quốc lộ 1k,....

Hạng D
25/6/09
1.674
10.188
113
phuongnghi nói:
nếu bác đi theo biển chỉ dẫn này, bác sẽ vào thành phố biên hòa, 40km/h và thêm 1 trạm thu phí ở quốc lộ 1k,....

Được cái là nếu bác đi theo biển này, tốn thêm 7k, 40km nhưng lại tránh kẹt xe ngã 3 Vũng tàu, Tân vạn và Suối tiên. Tôi thường đi đường này vào chiều CN, nếu về tp.

Hạng B2
28/3/08
121
0
0
vậy là bác sẽ bị kẹt xe ở ngã tư gò dưa, hay kha vạn cân... như nhau cả bác ơi

Hạng D
12/4/08
1.571
197
63
bác chủ thớt chắc sử dụng bằng lái dấu"M" quá

LP
Hạng B2
15/9/09
260
31
28
56
giahy nói:
bác chủ thớt chắc sử dụng bằng lái dấu"M" quá

Haha..Bác tư vấn nhiều "ẩn ý" quá. Dấu Bằng lái của em chính hiệu B2 đàng hoàng. Chả là lần đầu tiên em đi Trị an về sợ "Luật Vua thua Lệ Làng" nên lên đây hỏi các Bác cho chắc cú đó mà. Cảm ơn tất cả các Bác đã reply rất là rõ và kịp thời.

Hạng B2
taylaihanoi nói:
phuongnghi nói:

Được cái là nếu bác đi theo biển này, tốn thêm 7k, 40km nhưng lại tránh kẹt xe ngã 3 Vũng tàu, Tân vạn và Suối tiên. Tôi thường đi đường này vào chiều CN, nếu về tp.

Đoạn này có biển cấm xe theo giờ , sáng từ 6h-8h, chiều từ 16h - 18h..... các bác lưu ý.