Hạng B2
4/6/12
218
181
43
Hạn chế tối đa bấm còi các bác ạ.
Nhưng khi nghe còi nhiều, các bác cũng nên ngó 1 phát xem xe sau muốn gì.
Ví dụ:
- Xe sau đang cấp cứu người thân
- Xa sau muốn bấm còi cho xe trước trước của các bác để mở đường cho xe cấp cứu
- Xe sau muốn báo hiệu xe của các bác chưa đóng cửa, chưa mở đèn, cốp sau mở,...
-...
Em thì lâu lâu vẫn "Pin" 1 cái nhẹ cho các chị ninja Lead bớt đi lạc vào lane xe hơi ạ.

Hix

Hạng C
1/8/14
794
663
123
45
Còi sinh ra là để nhấn mà ! Mình xài để nhắc các 2B nhởn nhơ chiếm làn 4B hoặc các bác 2B mưu đồ giựt giựt cần cổ ( sắp quẹo mà không xi nhan, liếc kiếng chiếu hậu ), không nhấn thì va quẹt các bác thì khổ.

• Like
Reactions: NắngSG
Hạng C
1/8/14
794
663
123
45
Sáng nay ngay ngã tư Nguyễn Thiện Thuật - Nguyễn Đình Chiểu, có một bác K3 màu đỏ sau khi đèn đỏ chuyển xanh thì một chiếc bán tải đã chạy qua ngã tư rồi mà bác K3 vẫn đứng yên như trong sân đỗ, tội nghiệp cho bác Subaru Forester đá đèn mấy cái mới tỉnh người ra.

• Like
Reactions: NắngSG
Hạng B2
3/7/15
254
240
43
54
Người Hay bấm còi thì đủ thể loại. Nào là vô ý thức, thích mình phải hơn người ta ( phải đi trước chứ ko chịu đi sau người khác), để mọi người xung quanh biết mình có oto, còi mình to - hay nên thích bóp , tay lái mới nên sợ ( những người này cũng nên thông cảm cho họ), ...
Sát nhà mình có cặp vợ chồng. lần nào cũng vậy, mỗi lần de xe ra là bóp vài phát, de ra xong chờ vợ hoặc chồng con ra lại bóp vài phát rồi mới đi. Khi đi về làm biến xuống xe mở cổng lại bóp vài phát, nếu chưa thấy ai ra mở cổng lại vài phát nữa. Nên mỗi lần nghe tiếng còi oto to to, hay hay là biết anh ta, chị ta đi hoặc về ( mà công nhận còi chị ta to thật !)

Hạng B2
31/10/15
139
188
43
Chuyện này hoàn toàn không nhỏ. Nhớ từ bé cha mẹ dạy không nên làm phiền đến người khác nếu mình có thể làm được, tính đó ăn vào máu rồi. Không dám còi, đi chậm gần sát để người ta biết mà né thôi, đặc biệt những đường nội bộ. Bạn bè rủ độ đèn xe mà cũng kg thích sợ chói mắt người khác (mình cũng là nạn nhân nên hiểu cảm giác). Rất nhiều tình huống bấm còi kg biết để làm gì??? Đặc biệt xe buýt, taxi thì thôi rồi... mọi người đều góp chút thì tạo nên nét đẹp vốn có của SG

Hạng C
28/8/16
568
374
63
E từng bị 1 chiếc bán tải thúc bằng còi với đá đèn khi đang dừng đèn đỏ, vừa chuyển xanh depart đc vài mét e đạp thắng cho thằng bán tải thắng chúi nhủi. Gặp loại này (2b lẫn 4b) chạy được vài mét e đạp thắng cho nó tông vô rồi xuống xe cho nó bài học luôn.

Em cũng xử lý cái vụ mà "đá đèn + thúc còi" như bác ấy. Em cho xe chạy nhanh xíu, nó cũng lên ga là lúc em cho chân giẫm mạnh lên thắng để thằng sau nó nhủi đầu luôn. Nó cần lịch sự thì em lịch sự lại còn không thì ngược lại.

Hạng D
14/8/16
2.003
2.434
113
40
Các bác đi du lịch qua thái lan về trách dân việt ta sao dùng còi nhiều! nhưng nói thật cái ý thức giao người việt ta còn kém xa thế giới lắm, đường xá việt nam thì lạc hậu so với bên thái 50 năm ( mà với tư duy như bây giờ 50 năm nữa cũng chưa có đường như bên Thái).
Xe gắn máy 2b chạy loạn xạ, đường xe máy không chạy chứ chạy vào đường xa oto, cắt đầu oto là thường thấy ở VN, ai cũng tranh thủ nhanh chút nào hay chút đó. Ai cũng tham gia giao thông như vậy thì không dùng còi sẽ bị nhẹ thì va vẹt, nặng thì tai nạn!
Túm lại còi là để sử dụng lúc cần thiết! để tay chỗ còi xe lau mỏi tay!

• Like
Reactions: Nissan4241
Hạng F
Thành viên BQT
8/6/16
5.628
12.531
113
Sài Gòn
Nhiều thằng khùng lắm, cứ đèn vừa xanh là tụi nó dí kèn, cứ như kiểu bị nghiện nghe kèn ấy
...bọn khùng

• Like
Reactions: Hunter680