O.S.P.D
14/2/04
1
14
18
Vietnam
Hôm thứ tư tuần rồi, em đi theo hướng từ PMH sang quận 4. Xe nối đuôi nhau dài dài trên cầu kênh tẻ,do sáng sớm chở thằng nhóc đi học trễ giờ, nên em lách ra lane bên cạnh vượt phải, nhưng hỡi ơi,cả đống các đồng chí xxx đứng chờ sẵn dưới chân cầu. Xui hơn là hôm đó đồng chí đội phó hay đội trưởng đội CSGT-TT công an quận 4 mặc đồ dân sự trực tiếp chỉ đạo tại cầu, nên em chẳng năn nỉ hay xin xỏ gì được. Về nhà xem lại nghị định 146 thì với lỗi ghi trong biên bản là "lưu thông vượt nơi cấm vượt trên cầu kinh tẻ " thì em vi phạm khoản 5b , điều 8 "Vượt trong các trường hợp cấm vượt; không có báo hiệu trước khi vượt; chuyển hướng đột ngột ngay trước đầu xe khác; mức phạt 400.000đ-600.000 và hình phạt bổ sung là tước giấy phép lái xe 30 ngày:(
Các bác đi buổi sáng hướng từ PMH về quận 4 nên chú ý !

Last edited by a moderator:
Hạng B2
17/2/08
134
1
16
RE: Các bác đi cầu kênh tẻ lưu ý

Qua đó xxx Q4, gặp anhxxx hayxxx, là giải quyết ngay thôi.....

Hạng B2
2/1/06
421
144
43
43

xin thì được mai mốt bác đừng vượt nữa ,cầu kinh tẻ vượt 1 chiếc là kẹt luôn hàng xe máy ,nguy cơ sập cầu rất lớn ,gặp xxx thì còn đỡ ,gặp mấy thằng gắn máy q.8 qua nó đập bể kiếng xe đó

Hạng B2
10/8/04
143
0
16
Hồ Chí Minh

Trích đoạn: sinh

Qua đó xxx Q4, gặp anh Tấn hay Toàn, bạn mình là giải quyết ngay thôi.....

bạn của bác thiệt hả? Thông tin nhạy cảm quá :D

Hạng B2
18/3/07
369
8
18

Biên bản ghi rồi, bạn của bác giải quyết theo hướng nào nhỉ ! Đóng phạt hay thay đổi nội dung biên bản ?

O.S.P.D
14/2/04
1
14
18
Vietnam

Thực sự thì em không bao giờ vượt trên cầu, vì hôm đó có việc gấp quá, sốt ruột nên đành vi phạm.

Hạng B2
15/6/08
243
3
0

Nghe trường hợp của bác chủ thớt thì em xin chia buồn cùng bác..ngày hôm đó bác gặp xui rùi... trường hợp của bác cũng hơi căng nhưng không phải không có hướng giải quyết cho.... chúc bác mọi chuyện tốt đẹp..

Hạng D
15/11/07
2.539
11.206
113
Việt nam - Sài gòn
os.com

Biên bản dã lập rồi thì chẳng ai thay dổi dược .Muốn thay dổi thì phải họp BGĐ dó bác. Nếu có người quen thì chỉ giúp bác nộp phạt sớm thôi . Chúc bác sớm giải quyết vụ này .

Hạng D
26/12/06
2.452
186
63
53

Trích đoạn: Langtugia1988

Biên bản dã lập rồi thì chẳng ai thay dổi dược .Muốn thay dổi thì phải họp BGĐ dó bác. Nếu có người quen thì chỉ giúp bác nộp phạt sớm thôi . Chúc bác sớm giải quyết vụ này .

Quen biết thì giúp làm nhanh kô bị giam bằng 30 ngày thôi, ngoại trừ bác thuộc diện cấp cao cao ...... cao lắm :D. Chia buồn cùng bác.

Trích đoạn: sinh

Nói vậy cũng như kô, hay tính làm dùm kiếm cò

Hạng B1
24/4/08
53
0
0
56
Sai Gon

Xin lỗi chủ thớt trước. Ai mà cũng như bác thì Việt Nam ta còn kẹt xe dài dài.