O.S.P.D
14/2/04
1
14
18
Vietnam
RE: Các bác đi cầu kênh tẻ lưu ý

@hitechan Hì hì...em biết mình đã phạm luật . Nhưng em cũng xin lỗi bác trước, chắc bác chưa bao giờ vi phạm luật giao thông chăng hay là bác suốt ngày ngồi ở nhà lên net ????:D

O.S.P.D
14/2/04
1
14
18
Vietnam

Em chỉ muốn nêu ra trường hợp này để mọi người lưu ý, với lỗi vi phạm như vậy ngoài việc phạt tiền,sẽ bị tước giấy phép lái xe 30 ngày để tránh.

Last edited by a moderator:
Hạng C
12/7/05
834
94
28
Trường Bạch Sơn Nam

Chời, sáng sáng đứng dưới chân cầu Kinh Tẻ bên Q.4 xxx đứng đầy mà vượt phải chi bác Trung, khi nào xuống gần hết cầu quan sát được k thấy xxx thì hãy vượt ... phải :D Em k cỗ vũ cho chuyện này đâu nhé ;)

Hạng D
10/1/07
2.402
4
38
Việt Nam

@hitechfan
Ai mà cũng như bác thì Việt Nam ta còn kẹt xe dài dài.
: bác nói sai rồi nguyên nhân kẹt xe thì nhiều lắm chứ không phải do các xe vượt phải , vì trên thế giới tôi chưa thấy nước nào phân luồng GT theo loại phương tiện như VN ?
- VD : lúc trước giờ cao điểm Cầu SG lane dành cho 2 bánh kẹt cứng mà lane xe tãi, du lịch thì ..trống trơn !! nên *** phải cho xe 2 bánh chạy vào lane xe du lịch .
Ngược lại đôi khi trên đường xe du lịch quá nhiều mà xe tãi,2 bánh ...vắng teo , vậy tại sao không cho du lịch chạy lane xe tãi để giải phóng mặt đường ???
- Nói tóm lại phân lane theo tốc độ thì hợp lý còn phân theo ..kiểu này thì trước sau gì lái xe cũng ....dính bẩy !!!
- các bác đi NN không thấy xe motor chạy ào ào chung với lane xe du lịch à ?

Hạng D
27/5/05
1.058
14
38
somewhere

Trích đoạn: TIN TIN
Em chỉ muốn nêu ra trường hợp này để mọi người lưu ý, với lỗi vi phạm như vậy ngoài việc phạt tiền,sẽ bị tước giấy phép lái xe 30 ngày để tránh.

xưa giờ lỗi này vẫn là lỗi nặng mà bác (trước khi có vụ tước 30 ngày thì là bấm 1 lỗ)

em chả xúi bác vi phạm thế nữa, dưng mà chẳng may bị thế thì đừng để xi-nhan phải trái hay móc ra móc vào gì cả ...cứ hùng dũng đi thẳng xong xuống năn nỉ các anh xxx cho cái lỗi nhẹ hơn là "lưu thông sai tuyến" [8D]

O.S.P.D
14/2/04
1
14
18
Vietnam

Em xin công khai PM của bác hitechfan cho em để các bác rộng đường suy xét:)

Từ: hitechfan
Tới: TIN TIN
Ngày: 19/8/2008 15:55:51
Chủ đề: RE: Gửi bác

Xinlỗi cách viết của bác thể hiện sự thiếu văn hoá và thiếu sự phuc thiện. Xin chấm dứt.

O.S.P.D
14/2/04
1
14
18
Vietnam

@bác xe gỉ : Em cũng muốn năn nỉ lắm chứ, dưng mà hôm đó là chiến dịch, bác đội trưởng mặc đồ dân sự ra đứng chỉ đạo trực tiếp:(

Hạng D
27/5/05
1.544
20
38
Biên Hòa

-Bác hitechfan nóng qúa nhỉ,ý bác TinTin chỉ muốn chia sẻ với anh em để mọi người biết mà tránh thôi mà .

Hạng D
23/10/04
2.240
2.022
113

Thôi các bác bỏ qua đi,

Cầu kênh tẻ ngày xưa thênh thang bao nhiêu, giờ kẹt quá chừng luôn, nhất tầm 8 giờ sáng xe nối đuôi nhau từ Q7 sang Q4.
Cái cầu nó cũng nhỏ, các bác lưu ý đừng đi lane trong, nguy hiểm lắm.

Hạng D
11/2/08
4.043
20
38
53
HCM

Theo em thì bác tintin cứ đóng phạt cho xong. Kinh nghiệm của bản thân em nhiều khi nhờ vả anh A chú B xong tiền ăn nhậu tốn hơn nhiều lần. Bác cứ hiên ngang đi nộp phạt nhé, nếu bị tước giấy phép lái xe 30 ngày thì nhớ đừng để vi phạm gì trong 30 ngày đó.

Một lần thôi là bác nhớ đời, không dám vượt phải nơi cấm vượt nữa :D