Hạng D
12/10/04
3.223
481
98
RE: Các bác đi xe hơi xịn qua Q.4 cần chú ý

Trích đoạn: kebab

...em sẽ giới thiệu cho gặp tay đấm số 1 của OS...ồ dzé...:D
Phải bác Hoang_bxx gì đó ko bác ? ;)

LQT
O.S.P.D
3/10/03
135
1
18
hcmc

Các bác nói làm sao ý ... tui ở Q4 hơn chục năm rùi mà đâu có gì đâu... xe toàn đậu ngoài đường...hay là dân Q4 chỉ đi răn đe các quận khác thui.... còn hàng xóm thì không phá.... [8D]

Hạng B2
25/8/04
333
303
63

Gớm, đọc cái tai tồ "đi xe xịn qua quận 4 chú ý..." cứ như các bác dây phải hủi, thế có thể hiểu là đi xe xịn qua các quận khác thì không cần chú ý phải không ạ? Em thì thấy mang tiếng quận Nhứt sang trọng lịch sự nhưng đậu xe dọc theo khu Nguyễn Thái Bình, Calmette, Yersin ... thì kiếng chiếu hậu bay còn nhanh hơn bên Khánh Hội. Hic...

Last edited by a moderator:
Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

Vậy là ngày trước Q4 khác Q4 bây giờ...Hay anh hùng đât Cảng tung hoành thời gian nữa rồi chuyển Cảng mới và chuẩn bị hội nhập :D:D

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

Trích đoạn: Cottbus

Gớm, đọc cái tai tồ "đi xe xịn qua quận 4 chú ý..." cứ như các bác dây phải hủi, thế có thể hiểu là đi xe xịn qua các quận khác thì không cần chú ý phải không ạ? Em thì thấy mang tiếng quận Nhứt sang trọng lịch sự nhưng đậu xe dọc theo khu Nguyễn Thái Bình, Calmette, Yersin ... thì kiếng chiếu hậu bay còn nhanh hơn bên Khánh Hội. Hic...
Q1 còn Chợ Cầu Muối, Cầu Kho, Mả Lạng nữa, bác.
@ bác Songlam : cần gì xe xịn, bác ơi. Miễn xe nào có kiếng hậu chỉnh điện, là ...xong ngay :D

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

Trích đoạn: HuyTQ
@Fer: Dân quận 4 người ta thường gọi là dân cảng mà lị. Mà cứ hễ dân cảng là dzữ dằn hà. Giống dân cảng Hải Phòng vậy, cũng dzữ lắm. (xin lỗi mấy bác HP nhé) Hồi kỳ có vụ bà nào đó trùm du đảng dân HP bị kê súng bắn vào đầu tại đường Vô Văn Tần khi đang ngồi cà phê. Mà người bắn bả cũng dân HP. Vụ này cũng dính tới 5 Cam.
Hồi xưa, tướng Cao Kỳ từng cho người đốt cháy toàn bộ quận 4 này vì quân ta hay ém trong này. Hồi đó, xe gắn máy ai mà có bảng số quận 4 ra đường đều được nể nang. Cho nên nhà em hồi năm 78, sắm được chiếc Dame cũng gắn bảng số quận 4. :D
Nạn nhân là Dung Hà, hổng phải bị dứt bên Võ Văn Tấn, mà là Bùi Thị Xuân, Q1. Khoảng 20h.
Tui có mấy thằng bạn Hải Phòng, vô tư, chơi xả láng như anh 2 miền Tây, " xuống Xề" Vọng cổ khỏi chê !:D
Trước GP, bãng số xe 2 bánh Q4, là SD - 4 số.
Lão C.K. : có hàm râu, bị đặt biệt danh Râu Kẽm. Lúc quân GP áp sát SG, lão lên radio, TV, hùng hổ : phải tử thủ ! Ai tuân lệnh, ở lại tử thủ, thì tử thủ. Còn lão, thì...dọt theo đàn anh Hoa Kỳ :D Nói phét dữ lắm :D:D:D

O.S.P.D
20/4/05
1.879
104
48

Trích đoạn: kebab

..em ngoài lề với bác Cận tý...;)...ủa...có vụ giề vậy bác Cận...:D...hứa...hứa...hứa...:D
...Oh...
Nếu..."tay đấm số một OS" là cái ông mập mập kia thì...hỏi khó nhau làm gì hở Bắp[8D]
Còn nếu tôi nhầm "danh hiệu" này thì so-dì nhé:D