Hạng B2
23/1/10
453
75
28
tuần tới em cũng có việc đi mỹ công việc, có bác nào đi chung cho vui không???? àh mà em đi Mytho chứ không đi My us đâu nha......

Hạng B2
16/7/09
407
6
18
54
manuhoangyen nói:
tuần tới em cũng có việc đi mỹ công việc, có bác nào đi chung cho vui không???? àh mà em đi Mytho chứ không đi My us đâu nha......

Bác qua bển nhớ đem dìa mấy trái gụ gừa off chơi nhe bác manu

Hạng B2
13/10/08
133
0
0
Kính chào các bác!
Xin cảm ơn các bác đã có lời chia sẻ!:)
Một thực tế đáng buồn là hình như bây giờ dân Việt thích đi buôn hơn là tìm hiểu về cảnh quan, văn hoá và con người nơi mình đến du lich.

Cụ thể tour đi Mỹ của tôi kéo dài 11 ngày và tôi đã phải trả 3650 USD cộng với tiền VISA Mỹ là 180 USD, tổng thiệt hại là 3830 USD, vậy có đúng là nửa em Siena không các bác???

Tôi đã gặp bao phiền toái dọc đường để tranh luận hạn chế mua bán để đi thăm thú đến phát ốm.

Bản thân tôi thì chỉ mua về mấy thứ đồ lưu niệm như tượng thần tự do, mô hình White House...
Còn các vị trong đoàn thì mỗi người ít nhất vài cái I phone, I pad( thấy bảo mỗi cái lãi ít nhất 5-7 triệu), hàng núi quần bò Levis, quần áo Nike, Reebook giá chỉ bằng nửa ở VN...
Có lẽ họ đã hoà vốn khi bán chỗ hàng xách tay đó không mất tiền tour nữa...Ai cũng khi đi mang 1 valy , về thì thành 3 valy.

Mỹ cho mang miễn phí 46kg hành lý chia thành 2 valy và 1 xách tay 7 kg nên họ tha hồ buôn, chạy đi chạy lại mấy cửa hàng để mua góp nhặt càng nhiều I phone, I pad càng tốt...

Hạng D
27/9/09
4.017
87
63
trăm điều vui
Vấn đề của bác Chủ là chọn ko đúng người làm tour. Tình hình chung cho tour Mỹ là vậy. Qua 1 nơi có hàng hóa ê hề, rẻ và chất lượng thì ko thể ko mua và mua nhiều. CHuyến đi xa tốn nhiều tiền và có hàng hóa để "gỡ" lại thì máu trong người ai cũng nổi lên cả.
Để đáp ứng nhu cầu riêng này, Bác đã có kinh nghiệm đi 1 lần rồi, bây giờ Bác hành quân lại với thời gian dài hơn, địa điểm vạch sẵn chi tiết và cần thiết hơn rồi tự mình tìm thêm vài đồng hành thế là sẽ có 1 chuyến đi thú vị.