Hạng B2
6/4/04
419
27
18
Cao Lãnh
Kính chào các bác,

Mặc dù đã có quy định cấm nghe điện thoại trong khi điều khiển xe (cả 2B và 4B), thế nhưng đi trên phố vẫn thường gặp một số người (nam có, nữ có) vừa chạy xe, vừa 'buôn dưa lê'.

Bực nhất là có người rất 'hồn nhiên' chạy lù rù trước mũi 4B, 'tâm sự' mê mải trên điện thoại. 4B có bấm còi tin-tin thì hoặc họ vẫn đang mải mê 'buôn', nghĩ rằng còi bấm vì nhắc nhở người khác. Có người thì ngoái đầu lại thấy 4B ở sát phía sau, song vẫn làm ngơ, tiếp tục chạy lù rù và ... tiếp tục 'buôn' điện thoại.

Các bác có gặp phải những tình huống như vậy không và các bác sẽ xử lý như thế nào?

13/3/08
184
1
0
RE: Các bác làm gì khi 2B vừa nghe ĐT vừa lượn lờ trước 4B của bác?

Chuyện nay gặp hoài bác ợ . Thôi kệ nó, minh 4B, nó 2B 'nhịn em nó đi cưng" . hehehe

Hạng C
12/7/07
509
159
43
QPN, SaiGon

Thôi kệ họ, xã hội này còn nhiều người ngông lắm, dạy không hết đâu bác>

JF confirmed
Hạng D
13/5/07
2.338
27.632
113

Đây là lúc mà bác thấy cái còi nó cần thiết. Bác cứ đệm lúc nhanh lúc chậm nhịp nhàng: 2B trả đường cho bác thôi vì có nói hay nghe gì với bác được.:D

Tập Lái
24/3/08
34
1
0
43

em đã từng bị 2b nó lượng lờ ko cho em qua mặt có lần em ịn ngay đích xe nó 1cái thế là nó xanh như tàu lá và nép vào ngay....nỗi sợ lớn nhất của 4b là 2b các bác nhỉ?

Hạng D
9/7/07
2.875
4
38
52
Tp.HCM
www.mobileshop.vn

Bác cứ bấm còi liên tục, họ ko nói chuyện ĐT được thì nhường đường cho bác thôi :D

Em đã lắp bộ còi ngân Magic 3 giọng thiệt hại 500k. Nếu bác vẫn dùng còi cùi thì nên đầu tư đi bác ợ. Với kiểu đấy thì e bấm còi liên tục hết giọng này đến giọng khác như xe khách ấy nếu họ không chú ý thì thì hết thuốc chữa nhưng e thấy hiệu quả tương đối cao. Tuy có hơi bất lịch sự nhưng với đối tượng như thế mình không làm thế không được,[:'(]

Hạng F
13/1/06
13.891
35.970
113

Còi Magic 3G này là: Chuông nguyện hồn ai đó bác. Tốc hành hạng nặng tòan chơi còi này, nghe mà vãi cả hồn vía, nhất là khi tới sát một bên rồi :mad:Bác dùng cẩn thận kẻo người già trẻ con giật mình nguy hiểm.

Hạng C
24/10/05
771
1.220
93
HCMC

lúc trước e chạy xe còi Acc.90 là e hay gí đít Honda, e nào láu cá là ép luôn, xước tí chả sao :D.

Hạng C
19/7/05
593
4
0

Em thì cứ còi to thôi , không dí [8D]