Luật Giao Thông Các bác ở Hà Nội chú ý

Hạng B2
5/4/07
398
0
16
Hà Nội
www.otosagon.com
RE: Các bác ở Hà Nội chú ý

Em đi làm hay rẽ từ Trần Khát Chân ra phố Huế - đèn đỏ được rẽ phải. Ấy thế mà rất hay bị các bác xe máy + xe đạp đứng chặn mất đường... Nếu có dải phân cách cứng từ xa thì sẽ tránh được cái vụ này...

Hạng B2
6/4/04
419
27
18
Cao Lãnh

Trích đoạn: tdang1
... đèn đỏ được rẽ phải.
...
Xin các bác lưu ý là, nếu có đèn (biển) được rẽ phải khi đèn đỏ phải có luồng riêng cho rẽ phải thì bác mới có quyền ưu tiên. Còn nếu là luồng chung cho đi thẳng và rẽ phải thì "đèn đỏ được rẽ phải" chỉ là cho phép, không phải là ưu tiên, nếu luồng đường thoáng thì các bác cứ rẽ vô tư :), còn nếu vướng xe dừng chờ đèn xanh để đi thẳng thì ... các bác phải chờ thôi. Nếu lúc đó mà các bác thấy bực bấm còi tin tin là ... không hiểu rõ về luật rồi :mad: [&:]. Những lúc như vậy, ứng xử đúng luật và văn minh là ... không bấm còi, không bức xúc, vẫn bật xi-nhan rẽ phải, bình tĩnh chờ đèn xanh rồi từ từ rẽ khi đường đã thoáng. :)

Tập Lái
22/5/08
19
0
0

keke, chỗ Deawoo đông quá e cũng hay đi lấn lắm, phải chú ý thôi các bác ạ, đang lạm phát kiềm chế mất tiền ...

Hạng B2
1/2/07
175
3
18

Trích đoạn: baosinh

...
Xin các bác lưu ý là, nếu có đèn (biển) được rẽ phải khi đèn đỏ phải có luồng riêng cho rẽ phải thì bác mới có quyền ưu tiên. Còn nếu là luồng chung cho đi thẳng và rẽ phải thì "đèn đỏ được rẽ phải" chỉ là cho phép, không phải là ưu tiên, nếu luồng đường thoáng thì các bác cứ rẽ vô tư :), còn nếu vướng xe dừng chờ đèn xanh để đi thẳng thì ... các bác phải chờ thôi. Nếu lúc đó mà các bác thấy bực bấm còi tin tin là ... không hiểu rõ về luật rồi :mad: [&:]. Những lúc như vậy, ứng xử đúng luật và văn minh là ... không bấm còi, không bức xúc, vẫn bật xi-nhan rẽ phải, bình tĩnh chờ đèn xanh rồi từ từ rẽ khi đường đã thoáng. :)
[/quote]

Ước gì các bác lái xe ở mình thực hiện được thế này, thì ít xảy ra tắc ở ngã 4, rẽ trái cũng vậy, khi đèn xanh mà có xe ngược chiều, các bác hãy nhường đường cho xe đi thẳng, đỗ ở giữa ngã 4, chờ chuyển đèn vàng rồi rẽ là vừa, cái này nên thực hiện ở mọi con đường, không chỉ ở Daewoo hay các ngã 4 có đèn rẽ trái.

Cũng như trường hợp khi đèn xanh,đi thẳng, nhưng các bác thấy phía trước chưa thóat hết ngã 4 thì các bác nên dừng lại trước vạch, chờ đèn xanh tiếp theo rôi đi tiếp---> cái này là nguyên nhân chính gây kẹt xe ở ngã 4.

Hoặc đề nghị các bác xxx phạt thật nặng những lỗi như thế này, dần dần thói quen lái xe này mới hình thành được, các bác nhẩy???!!! :D

Hạng B2
1/5/08
151
0
16
56

ở Daewoo bắt lỗi này từ lâu rồi các Bác ạ.có mũi tên dưới đường là làn đấy chỉ được rẽ trái thôi mà Bác!
@ tdang1 : quay đầu vòng lại thì kh được đè vạch dành cho người đi bộ Bác ạ.

Hạng B2
5/1/08
176
1
18
53
Mường nhà
http

Trích đoạn: tuan_LG

Theo tin của bên GTCC, trong vòng 1 tháng tới sẽ tăng cường xử phạt các xe đi sai làn đường (rẽ phải, rẽ trái, đi thẳng, ngay cả khi đều chung 1 đèn tín hiệu). Sáng nay em vừa bị ở Ngã tư Daiwoo - Kim Mã do dừng xe chờ đèn đỏ ở phần đường rẽ trái nhưng mà lại đi thẳng. Các bác để ý nhé.

LG
Cái lỗi này ở HN áp dụng lâu rùi bác ợ, chứ ko phải trong vòng 1 tháng nữa đâu! Em đã bị 1 lần từ giữa năm 2007 rùi, mà chỉ là ngó tý đầu sang làn trái thui.

Hạng C
13/3/07
823
3
18
www.otosaigon.com

Trích đoạn: taigia

trích đoạn tvson:
sáng nay có 2 bác "gãi đầu gãi tai " vì lỗi này ở cuối Nguyễn Trí Thanh đấy.

Em ở Hà Nội cũng nhiều mà không biết đường Nguyễn Trí Thanh ở đâu mà tránh bác ạ.
Cám ơn bác,em viết vội nên không để ý lắm - tên đường là Nguyễn Chí Thanh ạh

@tdang1: Cụ thể lỗi như thế này bác ạh
Chỗ đầu ngã 4 đó có đường dành cho người đi bộ ( vạch trắng song song qua đường) ngay khi kết thúc dải phân cách liền. Bác không để ý vòng ngay thì "chèn" vào đường dành cho người đi bộ -> vi phạm luật GT và các chú *** ở đó tinh mắt lắm, chả sót bác nào.

Hạng D

Trích đoạn: tuan_LG

Theo tin của bên GTCC, trong vòng 1 tháng tới sẽ tăng cường xử phạt các xe đi sai làn đường (rẽ phải, rẽ trái, đi thẳng, ngay cả khi đều chung 1 đèn tín hiệu). Sáng nay em vừa bị ở Ngã tư Daiwoo - Kim Mã do dừng xe chờ đèn đỏ ở phần đường rẽ trái nhưng mà lại đi thẳng. Các bác để ý nhé.

LG

Chỗ ngã tư Kim Mã Nguyễn chí Thanh phân luồng rẽ theo tín hiệu riêng lâu rồi bác ơi:)