Hạng D
28/2/09
2.217
28
48
hocmon
viethorse nói:
datankhang nói:
E nghe mấy bác kia nói GTHL hay PP đi đường giống nhứ giấy chùi đ.... í
"Bác kia" là bác nào vậy bác?! Cứ như câu trên thì phần lớn tụi chơi PKL đều bị bệnh tiêu chảy kinh niên!!
Vì có mấy tay rao bán xe nói có G... hay...P.. hay mẹ bồng con mà lở mấy a xxx xem thấy chả hợp lệ thì mất cả chì lẩn chài ..đấy hok phải giấy chùi hả bác
Thà no ** chơi vậy đi cho nó pro hay cứ thanh lý xịn hoặc HQCN mà chơi...hum trước thằng e chơi chung nhóm mới 19 tuổi thôi cũng máu pkl ...xách tiền đi mua cái R.. hết 10k...thằng chủ xe bảo G... rồi đưa cho cái cavet photo ...số sườn số máy chả liên quan gì tới chiếc xe ...vậy giấy đấy là giấy gì ạ

Last edited by a moderator:
Hạng D
26/5/08
1.994
34
48
Vì có mấy tay rao bán xe nói có G... hay...P.. hay mẹ bồng con mà lở mấy a xxx xem thấy chả hợp lệ thì mất cả chì lẩn chài ..đấy hok phải giấy chùi hả bác
Thà no ** chơi vậy đi cho nó pro hay cứ thanh lý xịn hoặc HQCN mà chơi...hum trước thằng e chơi chung nhóm mới 19 tuổi thôi cũng máu pkl ...xách tiền đi mua cái R.. hết 10k...thằng chủ xe bảo G... rồi đưa cho cái cavet photo ...số sườn số máy chả liên quan gì tới chiếc xe ...vậy giấy đấy là giấy gì ạ
Giấy photo, giấy lộn.:D

Hạng D
15/2/08
1.553
65
48
53
Thx các bác đã tư vấn. Đặc biệt là thank kìu vinamilk bác CHUNGTx đã tận tình chỉ giáo. Nên em cũng rút ra luôn là sẽ chơi luôn cái xe chính ngạch cho nó yên tâm. Chứ giấy tờ bao soi rọi mà thấy gớm quá thì em thua. Chạy sợ mất xe như chơi.

Chúc các bác OSRD năm mới niềm vui mới, hạnh phúc song hành cũng tiền tài, dồi dào sức khỏe để tiếp tục tận hưởng đam mê tốc độ.

Hạng D
5/7/07
1.834
3
38
OSCF - bị HS sll
datankhang nói:
viethorse nói:
datankhang nói:
E nghe mấy bác kia nói GTHL hay PP đi đường giống nhứ giấy chùi đ.... í
"Bác kia" là bác nào vậy bác?! Cứ như câu trên thì phần lớn tụi chơi PKL đều bị bệnh tiêu chảy kinh niên!!
cái này để chùi đít là đúng rồi, nhưng nếu màu xanh xanh có cc và dc ép plastic thì cũng có giá của nó cho dù nó là gì. Bác bỏ 26k ra đập thùng thì tinh vi với 10k xe mới tinh thì cũng có lí do của nó, chênh nhau những 16k mà. Bộ hồ sơ nó quan trọng lắm nhưng với nhiều bác còn có thứ quan trọng hơn, trước kia ko cho nhập nhưng ng ta vẫn tìm ra cách vui vẻ mà, bây h thoải mái hơn rồi thì sao phải xoắn ạ.

Hạng D
28/2/09
2.217
28
48
hocmon
cái này để chùi đít là đúng rồi, nhưng nếu màu xanh xanh có cc và dc ép plastic thì cũng có giá của nó cho dù nó là gì. Bác bỏ 26k ra đập thùng thì tinh vi với 10k xe mới tinh thì cũng có lí do của nó, chênh nhau những 16k mà. Bộ hồ sơ nó quan trọng lắm nhưng với nhiều bác còn có thứ quan trọng hơn, trước kia ko cho nhập nhưng ng ta vẫn tìm ra cách vui vẻ mà, bây h thoải mái hơn rồi thì sao phải xoắn ạ.
[/quote]
E có xoắn ai bao giờ bác ...bác kia hỏi thì e nói thui...e cũng đầu trọc thui bác ui

Hạng B2
18/10/11
210
198
43
hiểu đc nhiều điều nhỉ ! vậy thì mấy bác lão làng trong đây chắc "chém" chết mấy chú mới tập đú PKL nhỉ :)) có gì bỏ qua cho em nhá :D

Hạng D
9/3/10
2.182
371
83
Đúng là em lúa thật, em cũng định lăn tăn tập tành và muốn tìm hiểu như bác chủ Thớt, nhưng đọc đến đây em cũng chưa hiểu được ra cụ thể thế nào, các Bác dùng ngôn từ đặc trưng quá, em chịu !
Vào forum và lang thang trên mạng thấy bán xe PKL cũng máu lắm, nhưng cũng như mọi người, em chẳng hiểu thế nào để yên tâm khi bỏ tiền ra mua 1 chiếc xe PKL.
Hôm em vào tiệm moto để chỉnh con moto PP nhỏ của em, nghe Bác kia kêu bán con xe 750cc giá 7500 obama giao giấy chạy, còn bao ra tên, hồ sơ hợp lệ giá là 16000 obama. Em hỏi kỷ hơn thì cả tiệm moto nhìn em cười, đi moto mà không biết mấy thứ này à.
Thật tình em không biết và đọc thớt này xong vẫn còn hiểu miên man lắm.

Tập Lái
17/1/16
3
0
1
29
Các bác pưi cho e hỏi ạ. E có e du 696 giấy tờ hợp lệ như bác ở trên ns ạ nhưng giờ tờ giấy ấy của e bị mất rồi mà e k có hồ sơ gốc giờ e phải làm sao ạ