Hạng B2
15/3/10
233
0
0
50
Bác Ural375D:em vừa coi xe này sáng nay ở hốc môn cũng của lái ở gần nhà em vì không rành xe mà thấy Các Bác đi offroad mê quá  nên em mới bon chen và mạo muội lên đây nhờ Các Bác tư vấn giúp. mà chủ xe kêu giá vậy chắc đổi ý qua xe jeep của Bác Air Bag chỉ quá.

Hạng D
26/11/09
1.342
2
0
Sài Gòn - Cần Thơ
lacetti5956 nói:
Bác Ural375D:em vừa coi xe này sáng nay ở hốc môn cũng của lái ở gần nhà em vì không rành xe mà thấy Các Bác đi offroad mê quá  nên em mới bon chen và mạo muội lên đây nhờ Các Bác tư vấn giúp. mà chủ xe kêu giá vậy chắc đổi ý qua xe jeep của Bác Air Bag chỉ quá.

Em khoái đi Dép hơn.

Hạng B2
15/3/10
233
0
0
50
PhanLGL nói:
lacetti5956 nói:

Em khoái đi Dép hơn.
Vậy Bác cho em hỏi là chiếc jeep hình trên đó nhậu nhiều không Bác, xe đó nếu mua để đi theo các Bác thì phải độ thêm những gì nữa khoảng nhiêu lúa. Bác tư vấn giúp em với

Hạng D
26/11/09
1.342
2
0
Sài Gòn - Cần Thơ
lacetti5956 nói:
PhanLGL nói:
lacetti5956 nói:

Em khoái đi Dép hơn.
Vậy Bác cho em hỏi là chiếc jeep hình trên đó nhậu nhiều không Bác, xe đó nếu mua để đi theo các Bác thì phải độ thêm những gì nữa khoảng nhiêu lúa. Bác tư vấn giúp em với
Xe jeep vốn đã là xe địa hình, bác cứ thấy máy nổ ngon, giòn. hộp số, cầu còn oke thì cứ thế mà phi.
vừa đi vừa học hỏi kinh nghiệm và góp ý của mọi người.
Còn độ xe thì nó vô vàn. từ vài trăm ngàn VND đến vài chục USD. nhưng cái cần nhất là tời kéo ( khoảng 6-7tr) .
XE a2 cuả em mua có 70tr giờ chi phí lên gần 200tr
XE bác Múc mua 20tr chi phí lên gần 180tr.
Xe F1 mua 30 tr chi phí lên gần 300 tr
chưa kể xăng, chi phí off ẹp...

Hạng B2
15/3/10
233
0
0
50
Em xin cám ơn Bác PhanLGL và Các Bác đã giúp đỡ. Em hy vọng là có dịp được đu theo coi Các Bác offroad và ngắm chiến binh của Các Bác

Hạng B2
19/2/10
179
0
16
chiếc này mấy hôm em thấy chỗ cầu vượt quang trung thì phải
trên Đà Lạt có 1 chiếc Daihatsu Feroza.chủ kêu 160tr.còn 2 cầu.bác thích không em chỉ cho.

Hạng B2
24/9/10
313
0
0
@lac: đã bảo từ đầu là muốn đi theo hội off thì 1 cầu là k duyệt, k đu theo được đâu. em cũng giống bác phanl- khóai con jeep hơn mà giá cũng vừa, coi chất là quất được. còn độ thì bác phanl đã chỉ bảo rồi-chúc bác sớm có quyết định

Hạng C
13/8/07
558
2
18
Bác @thuybinh đừng hoãn sự sung sướng lại chứ :D. Máu là chơi thôi mà. Sau này có chán thì anh em off-road khác lại được thừa kế vậy

Hạng B2
15/3/10
233
0
0
50
Cám ơn Các Bác đã chỉ bảo. Sau khi  nghe Các Bác tư vấn thì em không quan tâm đến xe đó nữa (mặc dù rất thích dòng xe này) để từ từ tìm em khác và đang dụ bà cả xem chiếc jeep kia. Vì nhu cầu của em là tìm xe nào đi xa tốt và offroad được (vì quê vợ ở an giang và F1 còn nhỏ nên jeep quân đội bà cả không cho mua)
@cám ơn Bác Deawoonovus đã cho em thông tin nhưng vì xa quá em không đi xem xe đựơc, mà xe đó đời mấy vậy và là xe nhập phải không Bác.