Hạng B2
7/2/23
120
79
28
TPHCM
www.lexustranhungdao.com
Chào bác,

Em đang quan tâm con RX500h, cần hỏi thêm các điểm sau:

"- Riêng Lexus RX 500h 2023: mẫu Hybrid hiệu suất cao thay đổi nhìn nhận về Hybrid với hệ thống dẫn động DIRECT4
  • Kết hợp đầu tiên trên Lexus động cơ turbo-hybrid 2,4 lít với hộp số tự động giả lập 6 cấp và DIRECT4"
- Vậy hộp số của con RX500h là CVT hay là AT6 cấp, hay là loại hộp số mới (hybrid???), cách hoạt động ra sao?
- Pin nickel cung cấp năng lượng cho motor điện phía trước và phía sau, vậy pin này được sạc lúc nào? Từ động cơ xăng hay từ năng lượng hồi chuyển của thắng xe, lúc vận hành xe? Nếu chỉ nhờ vậy thì có thể đảm bảo năng lượng pin có luôn đủ để vận hành cầu sau 1 cách độc lập ko ạ?
Nhờ bác giải thích rõ hơn nhé!
Bác chủ có thể đọc thêm về Direct 4 qua link này: https://www.lexustranhungdao.com/he-dan-dong-bon-banh-lexus-direct4.html
Đỉnh nhất của Direct 4 là phản ứng phân phối momen xoắn đến từng bánh cực kỳ nhanh tùy theo điều kiện lái xe của bác. Hiện nó chỉ được trang bị trên RZ 450e và RX 500h thôi ạ!

Hạng B2
18/4/18
482
301
63
33
Xe ngoại hình đẹp, thông số vận hành rất ghê nhưng tăng tốc thật tế không quá vượt trội hơn các đối thủ nhỉ

• Like
Reactions: LexusQ&A
Hạng B2
7/2/23
120
79
28
TPHCM
www.lexustranhungdao.com
Xe ngoại hình đẹp, thông số vận hành rất ghê nhưng tăng tốc thật tế không quá vượt trội hơn các đối thủ nhỉ
Về cảm giác lái, tăng tốc em nghĩ đề cử RX 500h làm đại diện, :D . Hy vọng có xe chạy thử cho các bác trải nghiệm, hiện giờ thì RX 500h ít xe quá ạ!

Hạng B2
7/2/23
120
79
28
TPHCM
www.lexustranhungdao.com
Nick hạng D, logo Lé xụt như a đây tư vấn thì em còn tưởng đc chớ nick Tập lái mà am hiểu sâu sắc thế thì 7 phần là sale, 3 phần như 7 rồi :D
Em viết bài này mong chia sẻ kiến thức cùng các bác để các bác chọn xe thôi ạ, chứ chọn dòng nào hay mua của bạn sale nào đó là quyền của bác mà ^^ he he. Mà đúng thật em là sale ạ :D

• Like
Reactions: btpaul
Hạng D
8/4/12
2.379
7.522
113
Mua Mec hay Bim thì có thể vay ngân hàng trả góp chứ đã mua Lexus là auto giàu tiền ko phải nghĩ. Nhưng em hơi thắc mắc là Lexus sao giá chát thế nhỉ đắt hơn hẳn 1 phân khúc so với bộ 3 nước Đức.
Thì bởi Lexus nó biết khách của nó auto giàu rồi nền cứ sét giá cao, ai dư tiền thì mới mua :D

Hạng D
8/4/12
2.379
7.522
113
mà công nhận nó bền thật, con GX470 2009 còn đi đến giờ, còn mấy em GL hay X5 cùng đời thấy lặn mất tiêu. Mà đồ nó sửa cũng dễ
Đa phần đồ thuần cơ khí nhiều bác ạ, vận hành đơn giản ko có hệ thống điện đóm điều khiển phức tạp như tụi bim mẹc. Đồ cơ khí tụi bim mẹc cũng bền ngang ngửa, chỉ có các thể loại ống cao su, hộp điện, dây điện, bóng hơi ... là nó hành chủ xe ra bả luôn thôi :D

Hạng B2
7/2/23
120
79
28
TPHCM
www.lexustranhungdao.com
Đa phần đồ thuần cơ khí nhiều bác ạ, vận hành đơn giản ko có hệ thống điện đóm điều khiển phức tạp như tụi bim mẹc. Đồ cơ khí tụi bim mẹc cũng bền ngang ngửa, chỉ có các thể loại ống cao su, hộp điện, dây điện, bóng hơi ... là nó hành chủ xe ra bả luôn thôi :D
Thật ra thì về hệ thống điện xử lý phần mềm an toàn Lexus hiện nay cũng được trang bị rất nhiều chức năng: hệ thống phanh khẩn cấp, giữ làn đường, giữ tốc độ thích ứng...^^ em nghĩ cũng nhiều chứ bác.:D