Thảo Luận Các dòng xe SUBARU

TKM confirmed
Hạng D
24/2/08
2.142
18.279
113
canadabuon nói:
teana thì thiên về xe gia đình , đi lại nhẹ nhàng từ tốn gọi là dạng xe "cho nó lành" , còn legacy GT là loại xedan thể thao thiên về performance , nhìn cấu hình của nó thì biết ngay nó xe chiến : máy boxer 2.5 turbo , 256HP dẫn động AWD , subaru chạy rất đầm và chất , tay lái thể hiện chính xác, em thích tay lái của dòng infiniti thể thao rồi đến subaru .

Hình như Legacy 2.5GT chỉ có MT thôi, nếu muốn thể theo đi WRX STi cho nhẹ chứ chíêc Legacy 2.5GT nó dở dở ương ương sao đó, trứơc giờ chắc bác chạy nhìêu xe của Mitsubishi & Subaru rồi? Thấy bác kinh nghiệm xe Nhật quá :)

Hạng D
25/3/05
3.982
34
38
53
HCM city
2.5GT có bản semi-auto , paddle shift trên tay lái , con legacy 2.5GT subaru VN đang phân phối là bản semi-auto đó bác , nếu chạy kiểu thanh niên thì WRX STI là khỏi bàn rồi dòng này là sport truyền thống xe sản xuât dành cho những người yêu tốc độ, legacy GT là loại xe sedan tầm trung , rộng rãi tiện nghi đầy đủ hơn WRX STI nhưng cũng mang nhiều chất sport , sport sedan ở VN chạy okie chứ WRX STI chạy ở VN ko có đường chạy mà số tay 6MT nữa kẹt xe khổ lắm.

Hạng F
9/3/06
6.465
3.738
113
Sì Gòn
limo nói:
Về độ lành thì Camry vẫn hơn Teana chứ ?
Legacy đẹp mà giá chát quá, chắc tại đấy là bản GT Turbo. Không biết bản thường giá bao nhiêu.

Người VN quen với Camry quá rồi, nên chưa thiện cảm với Teana lắm, bác và em chắc cũng vậy.
Nhưng ngồi lên rồi, lái Teana rồi, thì thấy Camry thua thiệt :)

Hạng B2
18/11/08
135
13
18
41
Hiện thời chưa có phiên bản giá thường. Nhưng đang có em Impreza 2.0i 5DRs, vừa được biểu diễn tại Russ Swift vừa rồi, giá rất mềm, 59900USD. Bác có thích ko?

Hạng B2
18/11/08
135
13
18
41
canadabuon nói:
2.5GT có bản semi-auto , paddle shift trên tay lái , con legacy 2.5GT subaru VN đang phân phối là bản semi-auto đó bác , nếu chạy kiểu thanh niên thì WRX STI là khỏi bàn rồi dòng này là sport truyền thống xe sản xuât dành cho những người yêu tốc độ, legacy GT là loại xe sedan tầm trung , rộng rãi tiện nghi đầy đủ hơn WRX STI nhưng cũng mang nhiều chất sport , sport sedan ở VN chạy okie chứ WRX STI chạy ở VN ko có đường chạy mà số tay 6MT nữa kẹt xe khổ lắm.

Legacy GT có phiên bản sport riêng bác ạ, nhìn máu lắm. Con này là dòng Sedan 2.5 phiên bản cao cấp. STI hiện tại ở VN đúng là 6MT, nhưng ko đến nỗi như bác Cânda nói đâu. nó có phiên bản mới A-line.

Hạng B2
6/4/05
458
0
16
ON. CANADA
Bác cho em xin thông tin phiên bản legacy sport được không. Em đã xem qua chiếc 2.5 gt tại triển lãm không biết phiên bản GT sport bác nói có khác option nhiều không ?

Hạng B2
18/11/08
135
13
18
41
em cũng không biết option khác nhau nhiều không, vì các bác bên Nhật ko cho em tài liệu. Sport hiện tại chỉ có tại Châu Âu và Nhật Bản. Nhìn hình thì đẹp mê li hồn tẻo. Mà các bác Nhật lại ko cho down về.

Hạng B2
13/12/09
230
3
18
Q.9
*Subaru* nói:
Hiện thời chưa có phiên bản giá thường. Nhưng đang có em Impreza 2.0i 5DRs, vừa được biểu diễn tại Russ Swift vừa rồi, giá rất mềm, 59900USD. Bác có thích ko?

con này là con màu bạc hả bác , còn con màu xanh có turbo thì giá cả ra sao , giá trên là giá thanh lý hay gia chính thức vậy bác :)