Hạng D
26/9/09
1.910
6.245
113
Kkkk kịp vào mắt.
bữa thằng em cũng nói gần giống như A
nhưng em bảo
em bán đất quanh sân bay
chứ có bán cơm trà đá căn tin trong sân bay đâu mà mong nó bay sớm :rolleyes: :p :D
p/s:
a 9 ơiiii , bớt bớt lượn lờ và phát ngôn cho ae nhờ tý
bát nháo loạn cả lên rồi

Chỉnh sửa cuối:
  • Haha
Reactions: alibabaxxx2000
Hạng D
26/9/09
1.910
6.245
113
lớp nào cào
lớp nào chở
xe pháo chạy ngợp trời mí A ơi

dự kiến 2025 hoạt động
chưa kể chậm tiến độ nữa
nên anh em còn thời gian lên tàu nhen
cần gì cứ ới em nhen :)

Hạng D
26/9/09
1.910
6.245
113
có đa số anh chị inb quan tâm đất sân bay nhưng cũng có vài câu hỏi đặc biệt như nhau nên em liệt kê ra đây để anh chị chém :

1. ồn :
sân bay hiện đại nên QH rõ ràng khu nào đường bay , khu nào dân cư, khu nào thương mại, khu nào là cụm công nghiệp và quan trọng mình đầu tư sinh lợi thì bán chứ đâu cần ở :D

2. bay đi bay về thì người ta về luôn chứ ai ở lại :
là trạm trung chuyển khách và hàng hóa quốc tế , quy mô đến 5000ha , gấp 10 lần sân bay địa phương nên cần 1 lượng lớn nhân lưc, tài lực tại chỗ, hạ tầng đồng bộ (hàng chục tuyến đường kết nối đông tây nam bắc sân bay) để hỗ trợ, chưa kể công ty sản xuất, xuất nhập khẩu cần giảm chi phí vận chuyển nên sẽ đặt gần sân bay, túm lại ko cần người dân đi máy bay ở lại chơi :D

3. quanh sân bay có gì mà mua đó chi
tại sao chỗ khác có thể đầu tư ăn theo QH mở đường, hoặc theo khu CN , hoặc theo cảng biển, hoặc nâng cấp đơn vị hành chánh thì tại sao ko là ở Long Thành vì có tất cả :D
có bộ 3 thủy - bộ - không : sân bay - có hạ tầng hỗ trợ (các đường cao tốc + vành đai 4) - có cảng biển và tương lai hội đủ yếu tố , dân cư đông thì chắc chắn sẽ lên thành phố

4. giá tăng cả chục lần rồi :
vâng , quan trọng là còn yếu tố hỗ trợ để tăng nữa hay ko vì mọi thứ chỉ mới bắt đầu , còn rất nhiều tuyến đường chưa thi công , chưa mở rộng xong, đến 3 năm xdung, và giá mặt tiền đường chính của thành phố Long Thành tương lai chỉ có vài triệu/m2 , còn dư địa tăng rất lớn

p/s; em chỉ thổ địa quanh sân bay tầm 10km trở lại thôi ạ
còn xa hơn , đất rẻ rất nhiều nhưng ko tiềm năng lắm :)
Các dự án gần sân bay Long Thành

Các dự án gần sân bay Long Thành

Hạng B1
11/7/14
67
127
33
36
có đa số anh chị inb quan tâm đất sân bay nhưng cũng có vài câu hỏi đặc biệt như nhau nên em liệt kê ra đây để anh chị chém :

1. ồn :
sân bay hiện đại nên QH rõ ràng khu nào đường bay , khu nào dân cư, khu nào thương mại, khu nào là cụm công nghiệp và quan trọng mình đầu tư sinh lợi thì bán chứ đâu cần ở :D

2. bay đi bay về thì người ta về luôn chứ ai ở lại :
là trạm trung chuyển khách và hàng hóa quốc tế , quy mô đến 5000ha , gấp 10 lần sân bay địa phương nên cần 1 lượng lớn nhân lưc, tài lực tại chỗ, hạ tầng đồng bộ (hàng chục tuyến đường kết nối đông tây nam bắc sân bay) để hỗ trợ, chưa kể công ty sản xuất, xuất nhập khẩu cần giảm chi phí vận chuyển nên sẽ đặt gần sân bay, túm lại ko cần người dân đi máy bay ở lại chơi :D

3. quanh sân bay có gì mà mua đó chi
tại sao chỗ khác có thể đầu tư ăn theo QH mở đường, hoặc theo khu CN , hoặc theo cảng biển, hoặc nâng cấp đơn vị hành chánh thì tại sao ko là ở Long Thành vì có tất cả :D
có bộ 3 thủy - bộ - không : sân bay - có hạ tầng hỗ trợ (các đường cao tốc + vành đai 4) - có cảng biển và tương lai hội đủ yếu tố , dân cư đông thì chắc chắn sẽ lên thành phố

4. giá tăng cả chục lần rồi :
vâng , quan trọng là còn yếu tố hỗ trợ để tăng nữa hay ko vì mọi thứ chỉ mới bắt đầu , còn rất nhiều tuyến đường chưa thi công , chưa mở rộng xong, đến 3 năm xdung, và giá mặt tiền đường chính của thành phố Long Thành tương lai chỉ có vài triệu/m2 , còn dư địa tăng rất lớn

p/s; em chỉ thổ địa quanh sân bay tầm 10km trở lại thôi ạ
còn xa hơn , đất rẻ rất nhiều nhưng ko tiềm năng lắm :)
View attachment 2670193
View attachment 2670198
Em chỉ mong chờ anh cho em biết Tầm 1ty5 giờ đầu tư đâu ăn theo sân bay được vậy anh :D. Để em bán miếng đất ở quê kiếm lời chút đỉnh

• Like
Reactions: THAO
Hạng D
26/9/09
1.910
6.245
113
tầm dưới 2 tỷ thì múc đất thổ cư 100m2 quanh lộc an, long an, bình sơn, theo trục 769 là ok

còn đất sào vẫn có nhưng xa sân bay đến vài chục km , thuộc xuân tây bảo bình ... nhưng em ko có làm khu đấy

• Like
Reactions: ntvinhphu
Hạng B1
25/6/16
75
75
18
HCM
Bên Xuân Quế giá trung bình bao tiền một sào rồi bạn, bạn có quy hoạch khu công nghiệp và các tuyến đường đi qua không?

• Like
Reactions: Mexi
Hạng B1
11/7/14
67
127
33
36
tầm dưới 2 tỷ thì múc đất thổ cư 100m2 quanh lộc an, long an, bình sơn, theo trục 769 là ok

còn đất sào vẫn có nhưng xa sân bay đến vài chục km , thuộc xuân tây bảo bình ... nhưng em ko có làm khu đấy
Em định bán nền nhỏ ở PM3 lên Long Thành, anh thấy có nên không. Lô đất sào nhỏ nhất tầm bao nhiêu anh nhỉ.
Đổi nền qua nền thì em thấy cũng như nhau.

• Like
Reactions: Mexi
Hạng D
26/9/09
1.910
6.245
113
Em định bán nền nhỏ ở PM3 lên Long Thành, anh thấy có nên không. Lô đất sào nhỏ nhất tầm bao nhiêu anh nhỉ.
Đổi nền qua nền thì em thấy cũng như nhau.
dưới PM3 đó em ko nắm nhưng Long Thành thì em rành và còn nhiều tiềm năng tăng giá
1. ct Bắc Nam chưa thông
2. ct BH - VT chưa làm
3. ct BL - LT còn 20% dở dang
4. hàng tá tuyến đường nhánh đã , đang và sắp làm mới hoặc mở rộng
5. sân bay chỉ mới khởi công, mất tới 3 năm mới hoạt động
lưu ý là
ăn theo sân bay giá rẻ còn rất nhiều tầm dưới 1 tỷ/sào như xuân đông xuân tây , bảo bình ,...
nhưng
khu em chuyên (như hình trên) thì :
1. nền thổ cư 100m2 tầm trên dưới 20tr/m2
2. đất sào (CLN) thì trung bình 3-4 tỷ/ sào
Bên Xuân Quế giá trung bình bao tiền một sào rồi bạn, bạn có quy hoạch khu công nghiệp và các tuyến đường đi qua không?

ogo confirmed
Hạng B2
29/5/14
122
5.632
93

Bạn có làm Xuân Lộc k? Mình có 14 sào trên đó chung với bạn bè giờ cả hội muốn bán.

• Like
Reactions: Liembk and Mexi