O.S.P.D
9/7/05
3.244
1.187
113
53
saigoncaraudio.com
Em có thể cùng Bác test thử Dây Cáp GAC-AUX xem có mất Bass khi kết nối cổng AUX trên ô tô với smartphones không nhé.
Ngoài ra , trên Dây Cáp GAC-AUX còn có MIC để thoại rảnh tay và nút bấm để chuyển nhạc như tai nghe zin của smartphones.
Em cám ơn Bác.
Bác đọc kỹ bài em thì sẽ biết tại sao mất bass mà ko cần phải test dây của bác.
Vấn đề là tín hiệu gốc từ cái ngõ tai nghe headphone của đt đã bị cắt bass.

• Like
Reactions: meshow
Hạng B2
15/8/14
413
571
93
43
bác Phú cho e hỏi cáp nào kết nối cổng lightning của ipad với cổng aux? bên bác có không? giá nhiu? có gì pm e nhé.

Hạng B2
12/12/10
148
61
28
lightning sang aux để làm gì hả bác! ipad có sẵn jack headphone 3.5 rồi mà

Hạng B2
15/8/14
413
571
93
43
lightning sang aux để làm gì hả bác! ipad có sẵn jack headphone 3.5 rồi mà
nghe bác Phú nói lấy âm thanh từ jack 3.5 bị mất bazz, lấy từ cổng linghtning âm mới chất lượng hơn đó bạn.

Hạng B2
12/12/10
148
61
28
nghe bác Phú nói lấy âm thanh từ jack 3.5 bị mất bazz, lấy từ cổng linghtning âm mới chất lượng hơn đó bạn.
Sợi cáp 3.5 rẻ và dễ tìm lắm, bác cắm vào nghe thử xem có vừa tai không đã, xem có mất bass không, có khi lại hợp luôn thì đỡ tốn lúa!
Lightning to aux cable bản chất nó là một cái DAC, nó giải mã tín hiệu âm thanh digital sang analog, cái lỗ aux trên ipad là đã qua DAC của apple xử lý rồi, nếu muốn DAC lightning hay hơn thì chắc tốn nhiều tiền và khó tìm nữa đó

• Like
Reactions: Dây Cáp AUX
Tập Lái
19/1/15
22
5
3
33
Sợi cáp 3.5 rẻ và dễ tìm lắm, bác cắm vào nghe thử xem có vừa tai không đã, xem có mất bass không, có khi lại hợp luôn thì đỡ tốn lúa!
Lightning to aux cable bản chất nó là một cái DAC, nó giải mã tín hiệu âm thanh digital sang analog, cái lỗ aux trên ipad là đã qua DAC của apple xử lý rồi, nếu muốn DAC lightning hay hơn thì chắc tốn nhiều tiền và khó tìm nữa đó
MỜI CÁC BÁC TEST THỬ !!

Attachments

Tập Lái
25/3/15
1
0
1
38
Phan Thiet
mình có 1 dầu DVD JVC. nhờ mọi người giúp mình sủ dụng được bản đồ dẫn đường với.
Hiện nay mình ko biết làm cách nào là tiên nhất, tốt nhất, mọi người igup1 mình nhé.
Và mình thử dùng 1 điện thoại HTC ( củ the là htc sensation XE) kết nối với cỗng HDMI của đầu DVD này thông qua 1 adapte. thì kết quả ko như mong đợi. từ dt mình dùng camera quảy phim, chụp hình, xem video thì trên màn hình DVD nó có hiển thị mọi video trên điện thoại, nhưng ko có âm thanh. ngoài ra, nó ko hiển thi màn hình chờ của điện thoại cũng như thao tác trên hiện thoại nó ko hiển thị trên đầu DVD. mọi người giúp mình nhé! tks

Tập Lái
23/9/14
17
13
3
44
Bác Phú cho lại địa chỉ tiệm bác và sdt liên lạc nha. Qua bác kiếm conhj cáp nối IP4 với đầu DVD hok có cổng AUX mà có cổng dẹt dẹt giống đầu sạc cho mp3 trung quốc

O.S.P.D
9/7/05
3.244
1.187
113
53
saigoncaraudio.com
Bác Phú cho lại địa chỉ tiệm bác và sdt liên lạc nha. Qua bác kiếm conhj cáp nối IP4 với đầu DVD hok có cổng AUX mà có cổng dẹt dẹt giống đầu sạc cho mp3 trung quốc
Đ/c em là:
Số 09, Biệt thự Kim Long, Phước Kiển, Nhà Bè ( Ngay chân cầu Rạch Đĩa, đối diện toà nhà xây dở Kenton). Số đt em là 0908037779.
Cảm ơn bác!