Hạng F
26/3/11
6.062
6.736
113
Đà Nẵng
www.otosaigon.com
Cách 1: Cách tối ưu nhất là thay đầu DVD đời mới ( chỉ cần khoảng 6tr) là có thể cắm iphone 6 qua cổng usb và sử dụng mà hình để tương tác với đt.
Cách 2: mua cái bluetooth receiver, cắm vào ngõ aux ( móc thêm) của CD Zin xe. Sau đó kết nối với iphone qua cổng bluetooth.
Cách 3: Mua bộ convertor lighting -> AV cho iphone rồi cắm ngõ Audio L/R vào đường AUX ( móc thêm) của xe.
Cách 1 là hay nhất, nên thêm tí nữa để có DVD tích hợp bluetooth luôn.

• Like
Reactions: Iloovecar
Hạng B2
13/12/07
168
1.641
93
44
vietnam
Cách 1: Cách tối ưu nhất là thay đầu DVD đời mới ( chỉ cần khoảng 6tr) là có thể cắm iphone 6 qua cổng usb và sử dụng mà hình để tương tác với đt.
Cách 2: mua cái bluetooth receiver, cắm vào ngõ aux ( móc thêm) của CD Zin xe. Sau đó kết nối với iphone qua cổng bluetooth.
Cách 3: Mua bộ convertor lighting -> AV cho iphone rồi cắm ngõ Audio L/R vào đường AUX ( móc thêm) của xe.
Cảm ơn bác. Đầu 6 tr nghe ok ko bác? Theo em đánh giá thì cd theo xe nghe cũng ok lắm. Em chỉ cần tương đương vậy là được.

Tập Lái
13/4/16
4
0
1
35
Với iphone 5 và 6 sử dụng jack lighting thì bác phải mua cục giải mã từ digital qua analog ( lighting -> AV) rồi cắm vào đường AV IN của đầu DVD đó bác. Bác mua ở các cửa hàng vi tính.
Thank bác nhiều

Hạng B2
10/11/15
114
120
43
36
có thích hợp cho civic 2010 không bác, nếu được inbox tui đi
Ra đi lâu rồi bác, cách đây 2 tháng rồi. Gã cho bác hội wagon huế, khen quá trời. Nhưng cái em lắp mới còn hay hơn. Clarion của mỹ