Hạng D
15/10/09
2.804
1.874
113
43
QUẦN ĐẢO HOÀNG SA
Gần cái cần số xe nissan TEANA 2.0 ĐL có cái nút SHIFT là để làm vậy các pác vì em bấm vào thấy nó “bất động”./.

Hạng B2
7/3/10
212
1
18
39
không riêng gì Teana TW mà bất cứ dòng xe tự động nào cũng có nút SHIFT ở cần số. Tác dụng của nút này: khi xe đang ở chế độ P và khởi động không được thì bác ấn vào nút SHIFT để chuyển cần số qua chế độ khác để xe di chuyển được và kéo xe đi

Nissan4241 nói:
Gần cái cần số xe nissan TEANA 2.0 ĐL có cái nút SHIFT là để làm vậy các pác vì em bấm vào thấy nó “bất động”./.

Hạng B2
26/9/06
128
0
16
39
tableland nói:
không riêng gì Teana TW mà bất cứ dòng xe tự động nào cũng có nút SHIFT ở cần số. Tác dụng của nút này: khi xe đang ở chế độ P và khởi động không được thì bác ấn vào nút SHIFT để chuyển cần số qua chế độ khác để xe di chuyển được và kéo xe đi

Nissan4241 nói:

Không phải bất cứ dòng nào cũng có nút SHIFT đâu bác ạ.

Tập Lái
21/4/10
4
0
0
E mới cưới con Nisan Teana 250 mà lóng ngóng chưa biết sử dụng một số chức năng, các Bác chỉ giáo với:
1. Sử dụng DVD, cách sử dụng, có thể mỗi màn hình sử dụng mỗi đĩa được không.,mấy cái remote sử dụng thế nào?
2. Hệ thống dẫn đường sử dụng thế nào, có bắt được TV không.
3. Mấy cái nút bên phải trên vô lăng để làm gì vậy.
4. Nói chung trươc tới giờ E chỉ đi xe đơn giản ( Huyndai, morning, toyota artist...) nên không thạo lăm, các Bác chỉ giáo giúp các nhiêu càng tốt
E cám ơn các Bác trước

Hạng D
25/3/05
3.982
34
38
53
HCM city
các nút bên phải vô lăng là cụm nút điều khiển chế độ cruise control , tức là chế độ ga tự động , ở VN ít sài mấy cái này lắm , bác ko có cơ hội thử đâu trừ khi đi xa có cao tốc như Trung Lương.
hệ thồng dẫn đường vệ tinh sài map của Đài Loan vê VN không sài được bác ơi , còn TV digital em chưa thấy ai sài được trừ 1 số bác chạy kia sorento 2010 ngoài Hà Nội

Last edited by a moderator:
Hạng B2
20/10/05
255
17
18
1. Vì TV ko dùng được bác ra An Duong Vương bảo họ đấu thẳng để bật TV là vào dvd luôn, đỡ mắc công chuyển qua av trên remote TV, đỡ phải xài phức tạp ;) Ba màn hình sẽ dùng chung 1 đĩa, muốn đấu tách ra thì bác phải mua thêm đầu dvd nữa, cái này em nghĩ ko cần thiết.
2. GPS hiện tại chưa có giải pháp nào cả. Tóm lại là useless.
3. Nút bên phải là cruise control, trên 60kmh sẽ có tác dụng, bác ko cần nhấn ga xe vẫn đi với tốc độ do mình set. Ra Trung Lương đi rất sướng, đỡ mỏi chân nhiều.

Tập Lái
21/4/10
4
0
0
Cám các Pa nhiều ( đặc biệt Bác cândabuon và Bác emmaitre), nhưng mà cho E hỏi, có 2 ổ đĩa: 1 trên taplo, 1 ổ rời có mở đồng thời đc một lúc không, sao trên cái remote lớn có nhiều chức năng thế, chỉ dùng riêng cho DVD hay còn dung khác nữa, quả thật E rất mù tịt, mong các Bác chỉ cho, co dịp E sẽ hậu tạ

Hạng B2
20/10/05
255
17
18
Ổ đĩa trên tableau chỉ dùng cho CD thôi bác, ko xài dvd được. Ổ đĩa rời thì dành cho dvd.
Có tổng cộng 3 điều khiển tất cả: 1 cái cho gps, 1 cái cho tv, 1 cái cho dvd. Trong 3 cái thì bác chỉ dùng cái dvd là chủ yếu, cái tv chỉ dùng để chuyển av sang dvd thôi. Tuy nhiên bác ra adv nó đấu lại thì khỏi dùng remote tv luôn, tiện hơn chút ;)