Hạng D
19/10/06
2.225
12.461
113
Các bác cho em hỏi

Cách đây tầm 2 tuần em có dán kính V-Kool (kính lái VK75, kính sườn VK40), sau khi dán về đến nhà em thấy tình trạng nhìn từ ngoài vào trong xe thấy trên kính sườn xuất hiện rất nhiều vệt sọc sọc, vệt sọc đó có màu giống màu váng dầu vậy, kính lái thì em không thấy bị vậy.

Em có pm bác V-Kool và đc bác điện thoại trả lời rằng như vậy là bình thường & đó là đặc trưng để nhận dạng kính V-Kool nhưng thật sự em vẫn thấy khúc mắc, ngày nào cũng đi qua đi lại nhìn cái kính xe có cảm giác sao sao ấy.

Em post bài lên đây để hỏi thêm về các bác đã từng dán kính V-Kool đặc biệt là kính VK40 xem xe các bác có thấy các vệt đó giống như em không?

Các bác cho hỏi thêm làm thế nào kiểm tra xem loại film mình dán có phải là VK75 hoặc VK40 không?

Dear bác V-Kool, bác thông cảm cho em post bài thắc mắc vì em băn khoăn quá đỗi.

Gửi các bác vài hình em chụp sau khi dán

Các vệt sọc màu váng dầu sau khi dán kính là bình thường?

Cám ơn các bác

Hạng C
10/10/08
763
786
93
SG
Lúc đầu dán em cũng có sọc, tuy có ít hơn bác.
Thời gian sau thì hết.
Còn kiểm tra xem có phải phim VK70 hay VK40 không thì .... tin vào uy tín bao năm của bác Kiên VKool thôi bác ơi.

Hạng D
22/2/10
1.807
125
63
Hòn Ngọc Viễn Đông
VKool em dán có bị sao đâu? Nếu bác không chịu và không đồng ý thì ra bảo VKool lột ra dán lại, cái không có sọc như thế. Lúc trước em dán ở NQC, bị mí cái hột trắng (do làm vệ sinh không sạch), em yêu cầu lột ra, dán lại cho em.
Bỏ ra 7-8 triệu để dán mấy cái miếng dán thì phải đàng hoàn chứ.

Hạng B2
5/3/12
211
73
28
Em cũng dán V-kool nhưng không thấy hiện tượng này, còn 40 hay 70 thì chịu

Hạng B2
24/6/10
150
200
43
Cái này là bị lỗi rồi, bác chạy xe qua yêu cầu lột ra dán lại cho mình đi. Để vậy nhìn rất khó chịu.

Hạng D
19/10/06
2.225
12.461
113
Hiện em chưa xác định đó là lỗi hay không nên mấy bác ném nhẹ nhẹ chút vì em thấy V-Kool là thương hiệu có uy tín

Em nói rõ hơn là không phải lúc nào cũng thấy hiện tượng trên: tùy vào ánh sáng chiếu vào xe như thế nào mới thấy sọc sọc kiểu vậy.
Chạy xe ra đường thì nhìn từ trong ra hay ngoài vào cũng không thấy. Nhưng để xe trong nhà, bật đèn sáng lên nhìn từ ngoài vào thấy rất rõ, cả 4 kính sườn đều thấy vằn vện.

Em vẫn hy vọng có cách kiểm tra film mình dán là loại gì?

Em mong các bác xài V-Kool rồi cho em thêm chút thông tin để em biết rõ hơn.

Hạng B2
23/9/11
320
9
18
còn em thì k được may mắn như bác chủ chỉ bị sọc mà là bị chấm nhỏ khá nhiều ở các kiến mà cửa hàng thì vô trách nhiệm fim của em là RABON mà dán cái kiểu gi toàn là chấm rồi chấm riết em nãn chắc năm sau tháo ra làm cái Lumar hay V - KOOL hix