Hạng C
19/8/13
534
7.228
93
58
Ở mỗi cái bình có một cái vị trí trong trong (mica) tròn tròn...Bình mới nó hiện màu xanh, khi chuyển sang đỏ là bình tèo ạ.
Bác Kien_vietthai, mợ Pin, bác Phuongcarall vào giải thích kỹ giùm!
nhưng đừng tin cái nút mica indicator đó quá, có ngày tèo đấy :) và nếu anh dùng bình khô thì em nghĩ ko có cái nút mica đấy đâu

• Like
Reactions: Ha Sonata
Hạng C
3/1/10
848
7.215
93
Bữa điện lực ghé nhà em thay đồng hồ, em hỏi mua 3m dây dầy cộm, cứng ngắc nên hơi khó một chút nhưng an toàn và cực tốt.
Em đã sử dụng 3 cọng dây câu của bác kysutach đều không xài được, bình chính của em hoàn toàn hết bình, thợ nói là do phải nhấn ga thì nó mới đề máy được, hôm qua em câu từ xe của bác xe_online rất ngon lành, khong cần phải nhấn ga gì cả.
Chí phí:
1. 3m loại dây gắn vào đồng hồ điện có 2 dây màu đem và xám bự gần bằng ngón tay út: 240k
2. 2 cặp kẹp loại nhỏ thôi: 35k

Thớt này thật bổ ích, theo sự hướng dẫn của các bác em mới hoàn thành sợi dây câu bình đây, các bác xem thử có được không ạ, chi phí thì chỉ có 25k cho 2 bộ kẹp, còn dây điện thì e có sẵn :)

E mới làm 3 cặp, cho 3 xe, mỗi cặp vị chi là: 22k kẹp + 120k cho khoang 1 ký dây điện loại 0,6/1ku 8.0 mm2 = 150k 1 cặp câu bình ( mỗi dây 4 m vì có thể cứu hộ xe tải).

Em xin phép được đào lên, để hỏi xem mấy bác cái vụ làm bộ dây câu bình này (mua cũng được nhưng em thích tự làm, còn làm mà không được thì sẽ mua :D). Thông số dây điện ntn là được - tiết diện, dòng, độ dài (mấy bác trên thấy mỗi bác một kiểu)? Mấy cái kẹp nếu cần đk gì về chất lượng thì nhờ các bác cho biết luôn :)

Thanks,

Hạng C
8/7/13
923
604
93
70/4 Lã Xuan Oai, Q9
Có dây câu bình thì chỉ mới có 50% nổ máy thôi. Em đã từng nhờ đến 5 xe (2 chiếc trong gara chỗ em đg chết máy, và 3 chiếc đậu ngoài đường) chẳng ai chịu câu giùm, người thì sợ hư xe, người thì nói xe người ta mới mà câu gì, người thì nói ko biết câu, và người thì chạy thuê ko chịu câu. Hic, đã là tài xế mà suy nghĩ kém cỏi thế, trong khi em thì đã câu cho 5,7 chiếc nổ máy rồi. Thậm chí có lần em lấy xe wave của em câu cho 4b luôn.
Bức xúc thật. hổng le mặt mình gian dữ quá, nên các bác tài sợ.

Hạng D
5/10/09
2.597
992
113
39
aloacquy.vn
Em xin phép được đào lên, để hỏi xem mấy bác cái vụ làm bộ dây câu bình này (mua cũng được nhưng em thích tự làm, còn làm mà không được thì sẽ mua :D). Thông số dây điện ntn là được - tiết diện, dòng, độ dài (mấy bác trên thấy mỗi bác một kiểu)? Mấy cái kẹp nếu cần đk gì về chất lượng thì nhờ các bác cho biết luôn :)

Thanks,
tiết diện dây thường là 16mm, chiều dài 2m, kẹp tùy nhưng phải là loại lớn nhất có thể bác nhé.

• Like
Reactions: nintiendo