Tập Lái
13/1/07
9
0
1
Hà Nội - Hà Lội = Lội Sông
Đường Hà Lội thành sông, nhiều xe chết máy, cứu hộ 116 cho biết nước vào chủ yếu qua đường cổ hút khí. Thế là anh xế nghi ra cách đi lùi, vượt qua chỗ ngập. Cả Hà Nội, otô đi lùi, hay đáo để. Có lẽ sau vụ lụ này, anh em nên tổng kết kinh nghiệm lái lùi vượt qua chỗ nước ngập trước khi các nhà sản xuất xe hơi sản xuất xe được Hà Lội hóa có chức năng lội nước

Last edited by a moderator:
Tập Lái
10/4/06
27
0
0
Hay quá, hay quá, thế đi lùi thì nước không vào cổ hút gió hả bác? bác phân tích cho em rõ đi

lee confirmed
Hạng C
14/12/06
987
8
38
62
mà đi lùi thì lại đi vào đường một chiều nữa! xxx bó tay luôn!

Hạng F
2/4/07
6.179
406
83
Nếu xe đời cũ đã đấu quạt trực tiếp hoặc chạy quạt cơ : rút dây điện hoặc tháo cánh quạt, sẽ giảm đáng kể nguy cơ chết máy..!
(Xe đời mới có chức năng tắt quạt (két) tự động rồi).

Last edited by a moderator:
Hạng F
13/1/06
12.145
2.187
113
60
Bình Thạnh -Tp HCM
Bài học từ trong trường đã dạy khi đi qua địa hình xấu-nguy hiểm hặc nước ngập là:Đi số nhỏ-thậm chí số 1 thôi,đi tốc độ chậm nhưng phải giữ đều ga là qua an tòan.Tuy nhiên ngập sâu như ở HN thì...hì hì đúng là chỉ còn quái chiêu đi lùi này thôi mới may thóat được.

Có thể nối dài cổ (miệng) hút gió và miệng ống xả lên cao khi cần vượt qua địa hình ngập nước không nhỉ?[8|]

Hạng F
2/4/07
6.179
406
83
Bắt chứớc các xe dã chiến có hệ thống điện kín bưng (jeep lùn). Đưa miệng ống hút và xả lên cao...Đảm bảo lội ngon. Mình mà ở HN, SG, dám lôi Asia ra làm chuột bạch lắm nha..!

Hạng B2
3/7/08
278
11
18
Có Bác nào chế cổ gió cho cao lên hơn chưa? Có ảnh hưởng đến vận hành máy không?

Accord của Em mở nắp capo là thấy sợ luôn… chi tiết dày đặt, nhưng chắc phải nghĩ cách chế thôi. Sedan thấp gầm thuộc mạng Hỏa, khắc Thủy các Bác ạ!

Còn cách qua ngập bằng cách lùi thì Em chỉ học một nửa: Quay đầu rồi chạy… thẳng, kiếm chỗ khô ráo thôi nằm J

Hạng D
8/10/07
1.046
8
0
Danang City
Còn hệ thống điện mạch điện tử nữa chứ, cổ hút không ngập nước,nhưng ướt các bo mạch khi đang có điện cũng toi ... thôi cứ nhảy xuống rút chìa, tháo cọc bình aquy, lấy áo mưa bịt kín cổ hút, ống xả... thuê người đẩy qua đoạn ngập cho chắc..

Hạng F
13/1/06
13.891
35.970
113
Mr.Thiet nói:
Bắt chứớc các xe dã chiến có hệ thống điện kín bưng (jeep lùn). Đưa miệng ống hút và xả lên cao...Đảm bảo lội ngon. Mình mà ở HN, SG, dám lôi Asia ra làm chuột bạch lắm nha..!

Cầu Ké Cây Số 5 (Vĩnh Trung) cũng được bác. Nếu bác thử thì hú em phụ bác cho vui.