Hạng B2
13/12/07
168
1.641
93
44
vietnam
Trước 15/8 bác ko sang tên thì giờ sang tên phải kéo chủ cũ (người đứng tên trên cà vẹt) ra làm thủ tục thu hồi.
Em đã cố gắng làm trước đó 1 tuần nhưng đến nơi làm các anh hẹn sau 15/8 bác à. Haiz

Hạng B2
9/12/19
465
476
63
Trường hợp của em: mua xe tử lái. Lái ký uỷ quyền chủ cũ. Em ký mua bán với lái. Sáng nay lên hỏi quận thì quận nói chờ tiếp. Haiza. Xe em 2
Bánh, 500pk, mua khác quận thôi. Giờ ko biết làm sao. Đợi thôi.
chứng tỏ là conan họ cũng chưa có "hướng xử lý" chi tiết về các trường hợp này haizz

Hạng D
6/3/08
3.923
8.006
113
Sàigòn
Em đã cố gắng làm trước đó 1 tuần nhưng đến nơi làm các anh hẹn sau 15/8 bác à. Haiz
Rồi sẽ OK thôi, chỉ là Bác mất cái BS (nếu nó đẹp thì cũng tiếc). Đúng luật thì nếu Bác initiate thủ tục trước 15/8, bác được giữ BS cũ, nhưng lúc đó chắc cũng chỉ nói miệng, không có căn cứ gì?

Hạng B2
13/12/07
168
1.641
93
44
vietnam
Rồi sẽ OK thôi, chỉ là Bác mất cái BS (nếu nó đẹp thì cũng tiếc). Đúng luật thì nếu Bác initiate thủ tục trước 15/8, bác được giữ BS cũ, nhưng lúc đó chắc cũng chỉ nói miệng, không có căn cứ gì?
Nói miệng thôi bác, ko có căn cứ gì.

Hạng B1
25/11/12
67
145
33
Saigon
Cho tui hỏi, tui bán 1 mớ xe rồi. Trong mớ đó, tui biết chắc có nhiều thằng chưa sang tên. Giờ, tui muốn check lại coi tui đang "dính" với bao nhiêu cái biển số xe, biển nào đẹp đẹp tui muốn lấy lại thì làm sao? Có lấy đc ko? :D
Cho tui hỏi, tui bán 1 mớ xe rồi. Trong mớ đó, tui biết chắc có nhiều thằng chưa sang tên. Giờ, tui muốn check lại coi tui đang "dính" với bao nhiêu cái biển số xe, biển nào đẹp đẹp tui muốn lấy lại thì làm sao? Có lấy đc ko? :D
Tôi cũng cùng câu hỏi : giờ mua xe mới có phải check dính vụ biển số đd không? Nếu chẳng may bị một cái chưa sang tên thì giải quyết ntn?