Hạng D
1/3/08
1.115
13
38
39
RE: Cách vào cua đúng luật tại các giao lộ?

Trích đoạn: 8below

Trích đoạn: Lazy guy

Trích đoạn: anit

@vovinam: đúng đấy bác. bác nào đang học lái xe trên sân cảm ứng khi quẹo trái lấn lề thử cán lên vạch của lane bên kia thử (vạch vàng trước mũi xe đi hướng ngược lại chứ ko phải vạch chia đường nha). trừ 10 điểm đó
Knock out. Cú này loại trược tiếp bác ạ.
Theo em dễ nhất là bác cứ tưởng tượng có một cái bùng binh ở giữa ngã tư, cứ theo đó mà đi.[8|]
Chính xác, dính phát này khi đang làm bài thi hình là loại trực tiếp đó bác anit.
hì em chưa thử lần nào. mới xàng ràng qua là bị ông thầy ổng la tùm lum rồi.

Hạng B2
20/9/07
239
0
0
www.vnbusiness.vn

Có một lỗi mà nhiều bác tài hay phạm (có thể do ko để ý hoặc ko thấy *** nên làm bừa ), đó là quay đầu nhưng cứ chèn vào vạch qua đường của người đi bộ - có hôm em qua vạch đó mới quay đầu thì bị một chú taxi mắng là " ông ko biết lái à mà cua rộng thế"

Cái vụ này hay, đúng là nhiều bác không biết. Không có xxx thì không sao, mà có thì 100% bị phạt. Phải đi qua hết vạch người đi bộ mới được rẽ...

Ngoài ra em xin bổ sung là thêm ý kiến là về vụ quay đầu xe. Nếu như ngã tư có bùng binh và có hay không có biển qua bùng binh trước ngã tư thì nhất định phải vòng qua bùng binh mới được quay đầu. Còn nếu ngã tư không có bùng binh thì cứ ôm vỉa trái, quay xe luôn, đảm bảo chả có xxx nào dám chặn mình... tất nhiên phải nhường đường cho xe xuôi chiều ngược lại.

Hạng B2
12/12/07
312
244
63

quy luật là chả có cái quy luật nào đúng cả

Hạng F
26/6/07
5.370
76
38
OS ... 5-YEAR BIRTHDAY

Trích đoạn: tvson

Có một lỗi mà nhiều bác tài hay phạm (có thể do ko để ý hoặc ko thấy *** nên làm bừa ), đó là quay đầu nhưng cứ chèn vào vạch qua đường của người đi bộ - có hôm em qua vạch đó mới quay đầu thì bị một chú taxi mắng là " ông ko biết lái à mà cua rộng thế"

Cái này chưa chắc bác đúng nhé :) Lưu ý khi đèn quẹo cho phép xe bác quẹo trái (vì là quay đầu phải quẹo trái chứ sao ? - hay giao lộ không có đèn quẹo trái thì là : khi đèn Xanh hướng lưu thông , xe bác lên phần giữa giao lộ và chờ , đến lúc vắng xe hoặc chuyển đèn được tiếp tục quay tiếp xe) thì trong lúc này đèn đi bộ vẫn ĐỎ nhé .:D:) Lúc đó bác có cán lên vạch đi bộ cũng không sao . Chỉ cần lưu ý lúc nằm chờ tại phần giao lộ đừng có nằm trên phần vạch người đi bộ là được (nằm vậy là méo xẹo, vừa xấu vừa sai luật rồi).

Sáng ngày nào em cũng quay đầu xe ngay góc ngã ba Cộng Hòa - Út Tịch nè . Mấy chú xxx ở đó thường xuyên , em chưa có bao giờ bị thổi phạt nhé .

Last edited by a moderator:
Hạng F
13/1/06
13.891
35.970
113

Trích đoạn: higher

Nhưng có quy luật đúng: xxx phạt thì bác phải đi kho bạc:D

Tập Lái
21/3/08
48
0
6

Trích đoạn: phantan

Trích đoạn: higher

Nhưng có quy luật đúng: xxx phạt thì bác phải đi kho bạc:D

Trường hợp của bác gì đó chắc các anh giải quyết "linh động" để tránh kẹt xe.