Tìm Hiểu Âm Thanh Xe Hơi Cảm biến lùi

Hạng B2
Dạo này chỗ em xe ngày một đông ngày xưa cứ lùi thoải mái ..... nhưng bây giờ chẳng giám lùi như xưa ..... Ôi bao giờ mới đến ngày xưa.

Em định lắp bộ cảm biến lùi. các bác tư vấn cho em với nên dùng loại nào là phổ thông mà mọi người hay dùng.

Em thấy có bác lắp cả phía trước ---> Thế phải mua 2 bộ à......

Em chưa có kinh nghiệm về chuyện này... Các bác tư vấn cho em nhé.

Các bác tư vấn kỹ kỹ cho em tý nhé. Mua loại nào? Giá khoảng bao nhiu? Nên lắp ở chỗ nào....

Em ở Hà nội.

Hạng C
10/11/05
803
5
18
RE: Cảm biến lùi

Nếu xe của bác nhỏ thì dùng cảm biển đôi là được rồi . Vừa rẻ, lại bền . Nếu xe to như CAM 3.0 thì dùng cảm biến 4 chiếc . Theo tôi không cần lắp cảm biến phía trước, lãng phí .

Hạng B2
9/9/06
377
10
18
48
Hà nội

Bác mua bộ 04 mắt của đài loan giá khoảng 800k. Sau đó bác bảo thợ đấu hai mắt đằng trước và hai mắt đằng sau là ok xe bác xịn như xe nhập

Hạng B1
29/11/06
52
96
18
45

xe mình cũng đã gắn cảm biến 4 mắt thấy rất hữu ích nhưng mấy hôm nay có 1 con mắt nó cứ kêu mãi mỗi khi gài số de (chỉ 1 con bên trái vì thấy nó báo hiệu trên màn hình ), có Thầy nào biết khắc phục xin help me!

Hạng B2
9/9/06
377
10
18
48
Hà nội

Bác lau sạch cái mắt nếu nó vẫn kêu thì bác tháo hộp điều khiển ra xem có dây nào chạm nhau không nếu có chỉ cần chỉnh sửa lại là xong, thông thường chỉ có hai bệnh đó thôi. Chúc bác thành công

Tập Lái
18/8/06
40
0
6

Theo em mua 2 bộ chia đều ra lắp cả hai bên sường nữa . Đi đường đông thằng nào sáp vô biết ngay để còn kịp hạ kính mà chửi trước . Xước cái mấy mấy lít ngay , xe mới mà

Hạng B2
30/12/05
203
0
0
ha noi

em có bộ báo lùi 8 mắt .các bác lắp xung quanh xe luôn.như E240

Hạng F
30/7/06
12.518
4.298
113
Vungtau, HCMC, HN, BD, OTC, MSFC...

Bộ 4 mắt và 8 mắt thiệt hại bi nhiêu hở các bác. Hôm trước em ghé HP định gắn cảm biến thợ bảo chỉ có loại 500k 1 mắt, nên gắn 2 mắt, lại của Tung cửa nên em chưa muốn.

Đài Loan chắc tốt hơn, dưới 2k cũng hợp lý nhỉ [8|]:).

Hạng B2
9/10/05
147
0
0
44
hanoi

Bác lắp bộ 4 mắt báo số trên guong. Khi lùi nhin vừa nhìn thấy phía sau vừa biết dc khoảng cách giữa xe mình va chướng ngại vật. Giá khoảng 800k. chuc bác lái xe an toàn

Hạng F
30/7/06
12.518
4.298
113
Vungtau, HCMC, HN, BD, OTC, MSFC...

Cảm ơn bác Cường, cái này Tp.HCM lắp ở đâu hở bác? Khu An Dương Vương à? chỗ bác Phú HP hình như k có, chất lượng chắc ok hở bác?

Hôm trước chỗ bác Phú bảo phải khoét 2 lỗ phía sau mới gắn được 2 cái cảm biến. Gắn trên gương có bị lấy mất không? [8|]:)