Tìm Hiểu Âm Thanh Xe Hơi Cảm biến lùi

Hạng D
27/10/04
1.533
50
48
TP Bac Ho
RE: Cảm biến lùi

Em thấ cái này cũng đơn giản mà, thực sự nói cũng bình thường bởi vì em cũng lâu lâu ứ tin ba cái thứ này ......nên vẫn cứ ăn chắc mặc bền ,kô nhìn chỉ số đồng hồ làm gì mà chỉ cần nghe ti61ng tít tít là biết gần hay xa thôi !!! Em lắp ở Âu Mỹ hồi trứơc lắp của Đài Loan 4 mắt 900k, xài 2 năm rồi tốt lắm..bác cứ ra đấy mà mua có nhiều lực chọn !!!! lắp cũng lẹ chỉ co 40', thợ cũng nhiệt tình ......chứ SAIGONPART chỉ làm nệm da là thương hiệiu thôi...đồ chơi giống nhau mà chơi toàn USD.....rút cuộc em thấy USD là do nuôi nhân viên nhiều cửa hàng hòang tráng, máy lạnh bật suốt ngày......nên SAIGONPART chơi USD không à !!! Chém đứt đầu luôn:D

Hạng B1
12/6/05
97
0
6
51
TP HCM

Trích đoạn: son1958

em có bộ báo lùi 8 mắt .các bác lắp xung quanh xe luôn.như E240

Em có nhu cầu, có gì bác cho biết ky hơn về chủng loại, giá cả nhé. PM cũng được. Cảm ơn

EMMA JUDGE
23/8/06
553
5
18
48
Ha noi
www.longthinh.vn

độ báo xa nhất là 2,2m gần nhất là 36 cm có đèn báo cho vật cản đang ở mắt nào . có 2 chế độ báo câm và báo tiếng phát ra từ loa ở màn hiển thị ......:D:D:Dhiện tại em đang có màu bạc,đen,trắng...có thể sơn theo màu xe

Tập Lái
5/11/05
20
0
0

Trích đoạn: longthinhaudio

độ báo xa nhất là 2,2m gần nhất là 36 cm có đèn báo cho vật cản đang ở mắt nào . có 2 chế độ báo câm và báo tiếng phát ra từ loa ở màn hiển thị ......:D:D:Dhiện tại em đang có màu bạc,đen,trắng...có thể sơn theo màu xe
Bác cho em hỏi bệnh cái cảm biến lùi của em (loại 2 mắt): cứ lùi là nó báo 0.4, mặc dù đằng sau không có vật cản.
Cảm ơn bác!

Hạng D
23/9/06
2.949
491
83
41

Chào bác theo em thì bác ráng làm cái camera lùi thì hay hơn nhiều ! cảm biền lùi sử dụng không đươc ổn định lém đâu !
chào bác chúc bác có sự lựa chọn hoàn hảo !

------------------------------------------
I LOVE OS

Hạng B2

Hôm nay em mới lắp ở Hàng Muối. (QUang Trung ỏ Trung Quang gì đó) Loại 4 mắt. Thiệt hại 650K. Đội thợ ở đây nhiệt tình. Có một chú "thợ cả" mình vùa xem và thấy các chu đi dây chỗ nào chưa thẩm mỹ lắp mình góp ý luôn... Chúng nó....phục ..... mình liém....... Loại này là loại có chữ "...GOLD..." em cũng chẳng nhớ. KHông biết có bền không? NHưng mà thấy hiện tại rất ổn và tự tin khi lùi. Khi đi lắp mới hiểu không thể mua bộ nhiều mắt mà chia trước sau được các bác ợ. Nếu muốn lắp phía trước nữa thì mua thêm bộ nữa thôi. Em mô tả thế này để các hiểu nhé:

4 mắt gồm 1 trái, 1 phải và 2 mắt giữa.
NGuồn vào bộ xử lý chỉ có 1 nguồn: Khi có nguồn thì cả mắt cùng hoạt động===> Nếu các bác có lắp thêm DIOT một chiều vào cũng không giải quyết được vì cứ có điện là cả 4 mắt đều hoạt động nên nếu chúng ta lắp cả trước và sau sẽ không ổn vì chẳng biết nó kêu chỗ nào.....

Sơ sơ thế em văn ngắn nên chỉ giải thích dược thế thôi.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
30/12/05
203
0
0
ha noi

loại báo lùi 4 mắt giá 450k .báo lùi 6 mắt ,4 sau 2 trước 850k.báo lùi 8 mắt 4 trước ,4 sau 1,4chai.

EMMA JUDGE
23/8/06
553
5
18
48
Ha noi
www.longthinh.vn

Bác cho em hỏi bệnh cái cảm biến lùi của em (loại 2 mắt): cứ lùi là nó báo 0.4, mặc dù đằng sau không có vật cản.
Cảm ơn bác!
loại cảm biến lùi này thực tế rất tốt em cũng đã bán rất nhiều nhưng chưa bộ nào phải quay lại phiên em
chỉ có chút ghi chú này mong các bác lưu ý khi trời mưa thỉnh thoảng sẽ ko có tác dụng
còn trường hợp của bác mời bác vệ sinh lại mấy cái mắt cảm biến đằng sau ,nhất là trong ke phát sóng bác cứ lấy tăm cuốn tí bông .....là ok ngay mà
còn nếu vẫn ko được thì mời bác ra cửa hàng nào bác mua bảo hành thay cục trung tâm......:D:D:Dchúc bác sớm chữa khỏi bệnh cho vợ2 nhé!