Hạng B2
28/3/16
368
409
63
43
em về miền Trung hoài, cứ vô tư đi bác, ngoài đó chuyên bắt xe khách khu vực + Bắc Nam thôi, hồi em cưỡi con PKL ko giấy đi hoài chả sao. sau này đi về quê ra vô bằng 4b cũng vậy, bác chạy né tốc độ khu dân cư thôi là được, ko có chim cò lấn lane hay vượt nơi cấm gì ráo. Miền Trung dễ lắm, có bị lỗi cũng ko bắt lỗi này đâu, ngoài đó vật giá rẻ, 2 xị - 3xi là XXX mừng, bữa em đi vào đường cấm khu cấm qua cầu ngoài Huế XXX bắt lại kêu thông cảm ở xa về quê gấp việc gia đình, em đưa2 xị bắt tay bá cổ thôi anh đi cv đi không trễ

Hạng D
18/12/10
2.040
2.497
113
Sài gòn - Huế - Hà nội
Nên trải đều hành lý, xếp một lớp thôi, lấy áo mưa hoặc vải bạt phủ kín, nhét các đầu mép áo mưa, vải bạt xuống dưới vali, túi xách, xuôi theo hướng gió lùa (tránh để gió từ phía trước thốc cuộn vào bên trong), dùng dây thun hoặc dây dù ràng tứ phía...vivu..cho đến nơi...​

• Like
Reactions: caheo and anhhai.
Hạng C
2/6/09
987
346
63
Hôm tết em xiên vịt thấy nhiều xe chất hàng trên nóc chạy cũng xiên vịt luôn mà thấy có ma nào hỏi đâu? Không lẽ họ hên toàn tuyến luôn?
Hôm Tết em làm cung Tây Bác,hành lý để trên nóc vô tư nha các bác.
Cảm giác lái khi gắn Baga và buộc hành lý trên mui xe ?

Attachments

• Like
Reactions: aH0Ha and anhhai.
Hạng D
14/8/15
1.568
23.909
113
bị bắt chơi lầy lun.. buộc xxx đo kích thước chiều dài, cao, rộng của vật dc chovlà vượt quá chiều cao.. đo chính xác rồi ghi rõ vào bb mới ký à! à buộc phải hoán đổi thành vượt bao nhiêu % vào biên bản lun nhá! nếu bị nội ô tp biên hòa gọi em hỗ trợ nha a 2 . không một 6666 bốn hai ko sáu 9!
Thanks Ngọt nhoen !

Hạng D
14/8/15
1.568
23.909
113
Bác nhớ buộc chặt nha...lâu rồi đi Nha Trang, trong đoàn có 1 anh Everet lúc về mua nhiều đồ quá nên ảnh đem mấy cái valy quần áo lên mui để...cả đoàn 4 xe đi sau ảnh phải liên tục dừng lại lụm đồ dùm ảnh...:3dcuoi:

nếu sorento thì lợi dụng 2 thanh sắt có sẵn trên trần xe mà chất hàng thoải mái(như fò tủn) khỏi gắn baga mui :)

Bác chủ cứ yên tâm, baga mui chất mấy cái valy ko nhằm nhò gì đâu, chỉ đừng chất cao quá thôi, em với bạn em đi Caren chất đầy nhóc trên mui đi Nha Trang chạy ngang mặt CSGT (cả CSGT trong SG) có thấy ma nào thổi đâu. Với lại em nghĩ CSGT nó biết xe gia đình chứ xe khách là chết với nó.

Nhớ mua lưới trùm hành lý là vi vu.

a 2 cẩn thận .. kiếm đồ che mưa nha anh. đang ngon trớn mà mưa cái là ở truồng à kakaka

Nên trải đều hành lý, xếp một lớp thôi, lấy áo mưa hoặc vải bạt phủ kín, nhét các đầu mép áo mưa, vải bạt xuống dưới vali, túi xách, xuôi theo hướng gió lùa (tránh để gió từ phía trước thốc cuộn vào bên trong), dùng dây thun hoặc dây dù ràng tứ phía...vivu..cho đến nơi...​

Hôm Tết em làm cung Tây Bác,hành lý để trên nóc vô tư nha các bác.
View attachment 475935
mình xài túi chống mưa này bỏ được 2 cái vali

Ra kim biên mua thêm 2 sợi dây dù có cảo chằng thêm chắc yên tâm.