Tập Lái
5/4/15
13
14
3
57
Cám ơn bác mt20us! Cảm nhận chung khi lái Fiesta S rất ổn và chắc tay lái.
Cách đây mấy bữa, nhân kiểm tra lại nước rửa kính, em phát hiện thấy cho dấu vết của chuột. Đưa vô Ford được báo là phải rửa máy để sạch mùi, chuột khỏi đánh hơi.
Không biết có nên rửa tại Ford (chi phí 500k) hay có thể rửa ở tiệm rửa xe bên ngoài? Nếu rửa bên ngoài thì nên rửa ở đâu? Có đảm bảo ko?
Có cách nào khắc phục, ngoài việc treo long não, để chuột khỏi vào xe nữa?
Mong nhận được chia sẻ của bác mt20us và các bác khác.

Hạng D
15/7/13
1.045
598
113
E nghĩ xe bác mới thì không cần đem vô hãng để rửa máy đâu, bác có thể tự làm sạch máy được bằng cách lấy khăn ướt lau sạch các chi tiết máy là được rồi, khi nào xe sử dụng lâu trên 1 năm mà thấy bụi bẩn bám nhiều thì hãy đem ra các garage bên ngoài rửa chi phí tầm khoảng 200k đổ lại, chú ý các chi tiết không để vô nước như bình acquy, hộp cầu chì và các IC...
cách khắc phục thì em chưa biết cách nào hay hơn ngoài việc treo long não vì hầm để xe chỗ e chưa thấy bị chuột chui vào, tốt nhất là bác nên kiểm tra và để ý tới em nó thường xuyên hơn thui ạ.

• Like
Reactions: 10saigon
Tập Lái
5/4/15
13
14
3
57
Xin cám ơn bác mt20us rất nhiều. (Xe em mua lại chứ ko phải xe mới bác à.)
Chúc bác buổi tối chủ nhật Phục sinh vui vẻ!

• Like
Reactions: longnd and mt20us
Hạng D
15/7/13
1.045
598
113
Xe đăng ký lần đầu tháng 01/2012; em mua lại trước Tết vừa rồi 500, lúc mua thấy odo hơn 13 ngàn.

xe bác bản S mua mới giá ra biển tầm khoảng gần 650tr, bác mua vậy lợi gần 150tr rồi đó, odo 13000 là cũng mới hết rodai à. bác có đo thử độ ăn xăng của e nó hiện tại là bao nhiêu không vì xe mình còn mới nên ăn xăng cũng nhiều.

• Like
Reactions: 10saigon