Tập Lái
20/7/11
17
2
3
[Nhờ tư vấn]
Em có chị người quen (nữ) muốn đổi 7 chỗ nên bán lại Fiesta 4D 2012, màu đen, ODO ~25.000km.
Giá 450tr có hợp lý ko các bác?.
Xe đảm bảo nguồn gốc, ko đâm đụng.

Em ko thích màu đen lắm nhưng vì nguồn gốc rõ ràng nên em tính mua luôn. Rất mong sớm gia nhập hội với các bác.
Em hỏi thêm là đời này ghế da hay nỉ, nếu nỉ thì có nên bọc lại da ko và mức độ ăn xăng thế nào ạ.
Chiếc xe đầu tiên của em nên em phân vân lắm.
Em cảm ơn nhiều ạ.

vkc confirmed
Hạng D
24/9/12
1.846
1.939
113
[Nhờ tư vấn]
Em có chị người quen (nữ) muốn đổi 7 chỗ nên bán lại Fiesta 4D 2012, màu đen, ODO ~25.000km.

Em ko thích màu đen lắm nhưng vì nguồn gốc rõ ràng nên em tính mua luôn. Rất mong sớm gia nhập hội với các bác.
Em hỏi thêm là đời này ghế da hay nỉ, nếu nỉ thì có nên bọc lại da ko và mức độ ăn xăng thế nào ạ.
Em cảm ơn nhiều ạ.

Em nghĩ 4 cửa đời 2012, ODO 25k km mà giá 450tr là cao rồi đó bác.

• Like
Reactions: cool_os
Hạng D
15/7/13
1.045
598
113
G
[Nhờ tư vấn]

Em cảm ơn nhiều ạ.
Đời 2012 giá này là đúng giá khong cao không thấp, mua mới ra giấy luôn là tầm 650tr bản titanium, bác xem hình thức xe còn mới không, nếu kỹ thì đem ra hãng test co chắc, nói thiệt chứ em là em sợ xe nữ chạy lắm:D. Bản mới sedan titanium là ghế da. Bản cũ hình như là nỉ, nếu mua về thì nên bọc lại ghế cho sạch sẽ và mức độ ăn xăng thì còn phụ thuôc bác chạy đường trường hay trong Tp và cả cách chạy của bác nữa.

Hạng C
14/1/15
500
3.279
93
Bản mới sedan titanium là ghế da. Bản cũ hình như là nỉ, nếu mua về thì nên bọc lại ghế cho sạch sẽ

Em thấy da ghế sedan titanium cũng chuối bỏ xừ, cứng ngắc bác ơi. Nói chung xe cỏ tài chính bác @cool_os thoải mái thì ra lắp da tốt hẳn lên, ko thì cứ để nỉ mà đi, chứ đi gắn mấy cái da công nghiệp hạng bét lên thì cũng chả ngon lắm đâu.

• Like
Reactions: cool_os
Tập Lái
20/7/11
17
2
3
Em cảm ơn các bác nhiều. Vậy em sẽ không mua xe đó nữa, giá hơi cao.
Em sẽ tìm Fiesta 5D 2012, khoảng 490tr thì tìm được xe tốt không ạ? (ODO < 30.000km).
Chắc em sẽ tìm màu xám, màu này sẽ sạch hơn màu trắng.

Xe loại này thì ăn uống thế nào ạ? (đường trường). Và khi đi xem xe thì có lưu ý chỗ nào không.
Em cảm ơn các bác nhiều.

Hạng C
14/1/15
500
3.279
93
Em cảm ơn các bác nhiều. Vậy em sẽ không mua xe đó nữa, giá hơi cao.
Em sẽ tìm Fiesta 5D 2012, khoảng 490tr thì tìm được xe tốt không ạ? (ODO < 30.000km).
Chắc em sẽ tìm màu xám, màu này sẽ sạch hơn màu trắng.

Xe loại này thì ăn uống thế nào ạ? (đường trường). Và khi đi xem xe thì có lưu ý chỗ nào không.
Em cảm ơn các bác nhiều.

Cao hay ko bác bỏ ít tiền ra thuê hãng hay quen thợ xem xe nào tốt xem cho. Bác vác lên đây hỏi cũng ngang đẽo cày giữa đường vì chẳng có bác nào trên này được xem cái xe của bác. Xe đi hơi nhiều, số km ko quan trọng bằng việc chủ xe chăm xe thế nào bác nhé. Suốt ngày tắm cho em nó, bôi dầu thơm vào nội thất của em nó với Sonax hay Liqui Moly nó khác với em suốt ngày được tắm bằng nước rửa chén. Em thật bác mua xe thì đừng có lên đây xin tư vấn, forum chỉ là chỗ để hỏi kinh nghiệm sử dụng thôi.

Cái xe đầu đời của em mua là con Honda Prelude đời 92. Lúc e mua nó đã gần 14 tuổi, Odo thì giờ e ko nhớ nhưng cả quãng đời sinh viên của em nó chả bị bệnh nặng bao giờ. Bạn e nó mua Honda Accord đời 97 thì phải, odo 140,000km nhưng 2 năm nó dùng con đấy cũng chẳng sổ mũi hắt hơi bao giờ. Nên bác yên tâm, 25, 30.000km của bác nó chả là cái gì đâu, 1 em xe thiết kế ra chạy bét ra cũng phải ddược 250 đến 300k km cơ

Xăng dầu bác đi đường trường chắc loanh quanh khoảng 6l. Em đi Lào = ecoboost thì mức tiêu thụ trung bình vào khoang7l nhưng xe e lúc nào cũng từ 100 - 140km/h, còn lại là đường đồi núi nên ăn thế là chuẩn. Nếu em chạy trong tầm 60 - 80 đường bằng chắc xăng sẽ giảm xuống mức 5ish. Xe bác ko phải ecoboost tốn hơn tý thôi, ko đáng kể. Ecoboost chỉ sướng cái low torque, tăng tốc nhanh chứ ko hề tiết kiệm

• Like
Reactions: buiphu and mt20us
Hạng B1
8/10/14
88
124
33
23
em lái mới và mới lấy fiesta ecoboost, em hỏi kinh nghiệm các bác lái xe lên hầm chung cư (thẳng) các bác để D hay S ạ? bữa em để D, nhồi 1 ga không lên hết dốc, nhồi thêm ga nữa thì giật mình.

Hạng D
15/7/13
1.045
598
113
em lái mới và mới lấy fiesta ecoboost, em hỏi kinh nghiệm các bác lái xe lên hầm chung cư (thẳng) các bác để D hay S ạ? bữa em để D, nhồi 1 ga không lên hết dốc, nhồi thêm ga nữa thì giật mình.
em cũng ở chung cư lên dốc e để D chạy cũng bình thường, có lẽ dốc hầm không cao, còn nếu dốc hầm cao thì để S chạy số 1 cho khỏe máy.

• Like
Reactions: hoangphuongids