Hạng D
28/7/08
2.284
3.716
113
Hôm qua, em đang đi thì thấy tiếng máy xe ... "lịm" dần, tồi tắt hẳn!!! (ở HBP-Q9, gần cầm Rạch chiếc).
Làm sao đây??? lại đang có việc gấp!!! :(

Thường thì đi xa em luôn in theo danh sách đội SOS, nhưng hôm nay không hiểu lính quýnh thế nào mà lại quên!
Chợt nhớ đến bác Discovery3, hỏi tư vấn, bác ấy dự rằng hư dinamo, nên hết bình, nếu có bình mới có thể lết về tới nhà (quận Bình Thạnh).

Lục tìm danh bạ trong điện thoại, chợt thấy số của bác Hcivic, mừng như ... mẹ đi chợ về! Bấm ngay.:)
Một lúc sau nhiều bác SOS điện tới hỏi han, chia sẻ.
Bác Kien_vietthai cho ngay đệ tử xách bình đến.

Từ khi nhận điện thoại bác Kien_vietthai cho đến khi cậu em mang bình đến khỉ khỏang 45 phút! Mà quãng đường >10km chứ ít gì!!! lại giữa trưa nắng

<span style=""color: #c0c0c0;"">(thêm nữa, khi việc xong, em rất tế nhị gởi chút uống cà phê cho cậu em, cậu ta nhất định không lấy!!!
)</span>
Thật là cảm động!!!

Lắp vào, xe đề nổ ngay. Chạy vội về nhà, vừa đi vừa run. Lỡ hết bình bất tử thì ...
May quá. Đưa xe vào nhà xong, thở phào nhẹ nhõm.
Chạy qua nhà ông anh, mượn xe khác đi công chuyện tiếp.:D:D

Hôm nay mời lên trên OS post bài chia xẻ với mọi người được.

<span style=""color: #ff0000;"">Một lần nữa xin được cám ơn tấm lòng của SOS, đặc biệt là các bác Kien_Vietthai, Hcivic, Rongviet, Caheo, Phat_kun, Discovery3, ... </span>(em không nhớ tên).

Note: Hôm nay là CN nên mai em mới đem xe ra SGF xử lý, hiện xe vẫn còn đang lắp bình của bác Kien_vietthai.

• Like
Reactions: AN_NHIEN
Hạng D
2/9/09
2.548
4.979
113
Tp.HCM
Lúc đó Kien_Vietthai đang ở Cái Bè nhưng nhận điện thoại cái Rộp và hứa giải quyết cái Rẹt. Thật là ấm lòng khi có những người đồng đội như các bác!

• Like
Reactions: AN_NHIEN