Hạng B2
21/6/12
169
1
16
Tối hôm qua em đi Phan Thiết có công việc, trên xe có phụ nữ và trẻ em, Đến Biên Hòa tự nhiên bị nổ lốp sau, lúc đó đã hơn 10h đêm nhưng không sao vì mình có thể tự giải quyết.
Dừng xe vào lề, tính thay bánh sơ cua, chuẩn bị mọi thứ xong thì nhìn lại. Trời ơi con đội không có ở trên xe. Mặc dù đã gặp nhiều tình huống nan giải nhưng lần này chắc đi tong quá.
Nghĩ đến các S.O.S hỗ trợ giao thông bèn online bằng điện thoại. Chỉ tìm được số của bác khactrung, nhờ bác khactrung mới có số của bác Ha sonata. Sau đó bác Ha sonata cho số dt của bác thanhlan, Trưởng chi nhánh hỗ trợ giao thông tại Đồng Nai.
Nhờ các bác tư vấn và giúp đỡ, em dt cho mấy chỗ vá xe di động nhưng đều khóa máy, Số em đúng là xui. Bỗng ở đâu chạy đến 2 người say rựu, đòi dẫn em đi đến chỗ vá xe, em thấy trời cũng đã tối, nếu có chỗ vá xe thì mình khỏi phải làm phiền các SOS. Nghĩ như vậy liền đi theo 2 người đó chấp nhận bị hư mâm.
Khi đến chỗ vá đầu tiên thì bác vá xe xỉn rồi, không vá được, lúc này bác thanhlan đòi đến chỗ của em để hỗ trợ cho em, e cũng đã tính xiêu lòng hi hi. nhưng hai người xay kia bảo là lên trên 200m có 1 chỗ nữa nên thôi, nói bác thanhlan khoan tới đã.
Vào được tiệm thứ 2 thì cái vỏ đã nát bét nhưng hên là vành không sao. Sau khi thay bánh sơ cua vào chủ quán tính tiền em 300 ngàn????. Em hỏi sao mắc vậy thì họ nói còn chi tiền cho 2 người xay kia nữa. Lúc này em đã lên huyết áp thấy mình bị chém quá nên em rút thẻ kim bài ra đòi điện công an đến giải quyết, lúc đó liền tính tiền em còn 50 ngàn. Mừng quá.
Trải qua câu chuyện trên, trước hết em xin cảm ơn sự quan tâm và chia sẻ của các bác S.O.S hỗ trợ giao thông, Bác khactrung, bác Ha sonata và đặc biệt là bác thanhlan . Cám ơn diễn đàn otosaigon đã tạo đều kiện để anh em giao lưu và giúp đỡ lẫn nhau.

Last edited by a moderator:
Hạng D
10/10/11
3.772
753
113
Bác kể bác Phong. Thật ra chính là bác Thành, nick là thanhlan Chi hội phó S.O.S.

Hạng D
30/1/11
1.272
56
48
@ lai dang cap: Bác cảm ơn làm em ái ngại quá, bởi em đã phối hợp cùng đồng bọn NTB_96hino86 (bị em dựng đầu dậy khi đang phê: do 2 bạn này ở gần hiện trường hơn em) mà lại chẳng được giúp bác gì cả (bởi bác chẳng chịu cho ra), ngoại trừ cung cấp vài số ĐT vá vỏ lưu động, sau bác em có gọi tiếp nhưng họ vẫn không nghe máy, em đành chịu. Mặc dù em rất sốt ruột trước tình cảnh của bác: phải đối mặt với bọn xỉn, chỗ tối vắng, trên xe toàn phụ nữ và trẻ em, . . . . không đồ nghề; trong khi em đang rãnh với 2 con đội và tuýp mở bánh Ø 21 và 23 trên xe luôn sẵn sàng. In của bác chắc cỡ Ø 23?

Tuy nhiên có vài điều em xin chân tình góp ý cùng bác qua sự cố tối qua mong bác thông cảm và đừng giận em nhé:

- Thứ nhất: Thông tin cung cấp từ bác đến S.O.S phải ngắn gọn, súc tích nhằm mô tả sơ bộ tình hình an ninh tại khu vực dừng xe (nhất là đêm hôm), đặc điểm nhận dạng xe (BS & màu, hướng đang lưu thông) và người; tình trạng xe và đồ nghề, bánh sơ cua đủ/thiếu (có / không). Trên cơ sở đó AE S.O.S mới có phương án hỗ trợ cụ thể và kịp thời, hiệu quả trong đêm hôm. Nếu ngay từ đầu gọi điện, em mà biết có bánh sơ cua, nhưng không con đội và tuýp mở bánh là em phi ra ngay (giờ đó 15km chắc chừng 20 phút chứ mấy)

- Thứ hai: Bác thiếu dứt khoát tư tưởng khi mà đã gọi S.O.S (không nên ngại làm phiền AE S.O.S), ai đời để dây dưa vào mấy tay say xỉn, rồi gỡ không ra: bác cứ bảo họ AE tui ở Hố Nai chạy lên bi giờ. Bác cứ lần lữa hết lần này tới lần khác: 50m nữa có thợ, rồi lại 200m nữa có người dẫn đến tiệm, cuối cùng chơi luôn ≈1km mới ghê ????

- Thứ ba: Trong tình cảnh của bác, tuyệt đối không được từ chối sự góp mặt tức thì của AE để chí ít cũng hỗ trợ được bác về mặt tinh thần.

P/S: Hôm nào công tác tạt BH, AE cafe nha bác. Thân.

Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.506
163.788
113
12
tp HCM
trenduonggiobui.wordpress.com
Em nhận tin, nghe báo "xe em bể bánh mầ ko có bánh xơ cua, em ở vị trí ql1A phường ... BH"
nên em lập tức cung cấp cho bác chủ số đt của bác thanhlan với lời dăn "an tâm, anh thanhlan là chi hội phó SOS phụ trách vùng, bác ấy sẽ điều động hỗ trợ"
Ít phút sau em gọi bác Thành , máy bận hoài là em nghĩ ngay "anh Ba đang xử lý tin yc hỗ trợ"
Khuya hơn, em gọi cho bác chủ thì nghe báo "đã xử lý xong" là ok rùi .
Ai ngờ có chút phức tạp.
Em hoàn toàn đồng ý với "3 điều lưu ý" của anh Ba.

Hạng D
15/7/08
2.051
135
63
...hỏi làm chi?
Tưởng khuya đó Anh 3 thèm hủ tíu gõ chớ. :D
11h khuya đang thiu thiu ngủ thấy số ổng gọi bắt máy liền "Anh 3 gọi em đi ăn hủ tíu hử?" "Ăn cái đầu mày, chuẩn bị S.O.S BV Thánh Tâm Hố Nai kìa!"

Hạng D
5/10/09
2.597
1.006
113
39
aloacquy.vn
hino86 nói:
Tưởng khuya đó Anh 3 thèm hủ tíu gõ chớ. :D
11h khuya đang thiu thiu ngủ thấy số ổng gọi bắt máy liền "Anh 3 gọi em đi ăn hủ tíu hử?" "<span style=""color: #ff0000;"">Ăn cái đầu mày</span>, chuẩn bị S.O.S BV Thánh Tâm Hố Nai kìa!"
ôi Anh 3 thiệt là

Hạng D
27/9/09
4.017
87
63
trăm điều vui
thanhlan nói:
@ lai dang cap: Bác cảm ơn làm em ái ngại quá, bởi em đã phối hợp cùng đồng bọn NTB_96hino86 (bị em dựng đầu dậy khi đang phê: do 2 bạn này ở gần hiện trường hơn em) mà lại chẳng được giúp bác gì cả (bởi bác chẳng chịu cho ra), ngoại trừ cung cấp vài số ĐT vá vỏ lưu động, sau bác em có gọi tiếp nhưng họ vẫn không nghe máy, em đành chịu. Mặc dù em rất sốt ruột trước tình cảnh của bác: phải đối mặt với bọn xỉn, chỗ tối vắng, trên xe toàn phụ nữ và trẻ em, . . . . không đồ nghề; trong khi em đang rãnh với 2 con đội và tuýp mở bánh Ø 21 và 23 trên xe luôn sẵn sàng. In của bác chắc cỡ Ø 23?

Tuy nhiên có vài điều em xin chân tình góp ý cùng bác qua sự cố tối qua mong bác thông cảm và đừng giận em nhé:

- Thứ nhất: Thông tin cung cấp từ bác đến S.O.S phải ngắn gọn, súc tích nhằm mô tả sơ bộ tình hình an ninh tại khu vực dừng xe (nhất là đêm hôm), đặc điểm nhận dạng xe (BS & màu, hướng đang lưu thông) và người; tình trạng xe và đồ nghề, bánh sơ cua đủ/thiếu (có / không). Trên cơ sở đó AE S.O.S mới có phương án hỗ trợ cụ thể và kịp thời, hiệu quả trong đêm hôm. Nếu ngay từ đầu gọi điện, em mà biết có bánh sơ cua, nhưng không con đội và tuýp mở bánh là em phi ra ngay (giờ đó 15km chắc chừng 20 phút chứ mấy)

- Thứ hai: Bác thiếu dứt khoát tư tưởng khi mà đã gọi S.O.S (không nên ngại làm phiền AE S.O.S), ai đời để dây dưa vào mấy tay say xỉn, rồi gỡ không ra: bác cứ bảo họ AE tui ở Hố Nai chạy lên bi giờ. Bác cứ lần lữa hết lần này tới lần khác: 50m nữa có thợ, rồi lại 200m nữa có người dẫn đến tiệm, cuối cùng chơi luôn ≈1km mới ghê ????

- Thứ ba: Trong tình cảnh của bác, tuyệt đối không được từ chối sự góp mặt tức thì của AE để chí ít cũng hỗ trợ được bác về mặt tinh thần.

P/S: Hôm nào công tác tạt BH, AE cafe nha bác. Thân.
Chí lý cái tình ;). Quá tuyệt ae SOS. Hôm gặp ông Anh ở AAA hơi ồn ào làm em chưa hầu chuyện được nhiều. Hẹn ngày gần trong buổi ọp nào đấy nhé.