Hạng C
7/3/15
523
246
43
24
Ho Chi Minh City, Vietnam
Cho mình hỏi tí. Sao lại cấm kiểu này nhỉ mình không hiểu nổi luôn. Cấm xe cơ giới thì còn tạm chấp nhận được để sau này họ cắt dải phân cách ra. Nhưng mà cấm làn xe hỗn hợp thì khó hiểu quá

Hạng D
4/9/13
1.284
1.120
133
Cho mình hỏi tí. Sao lại cấm kiểu này nhỉ mình không hiểu nổi luôn. Cấm xe cơ giới thì còn tạm chấp nhận được để sau này họ cắt dải phân cách ra. Nhưng mà cấm làn xe hỗn hợp thì khó hiểu quá
Thiệt khó hiểu, vì:
Nếu Biển báo đặt ngay dải phân cách với làn hỗn hợp thì chỉ có tác dụng với các phương tiện đi phía trái Biển báo tức là chỉ làn ô tô bị ảnh hưởng.
NHƯNG, ngoặc cái là lại có 1 làn cho xe máy vào chạy chung theo giờ cao điểm làn ô tô thì xe máy cũng không quẹo phải được nếu đi làn phía trái Biển báo...
Túm lại là có cái gì đó chưa ổn.. .chờ ngày mấy ảnh treo Biển xem cấm theo giờ hay cụ thể phương tiện nào không

• Like
Reactions: xlive and nttanmam
Hạng C
7/3/15
523
246
43
24
Thiệt khó hiểu, vì:
Nếu Biển báo đặt ngay dải phân cách với làn hỗn hợp thì chỉ có tác dụng với các phương tiện đi phía trái Biển báo tức là chỉ làn ô tô bị ảnh hưởng.
NHƯNG, ngoặc cái là lại có 1 làn cho xe máy vào chạy chung theo giờ cao điểm làn ô tô thì xe máy cũng không quẹo phải được nếu đi làn phía trái Biển báo...

Túm lại là có cái gì đó chưa ổn.. .chờ ngày mấy ảnh treo Biển xem cấm theo giờ hay cụ thể phương tiện nào không
Cái in đậm thì cái giao lộ Phan Văn Trị - Phạm Văn Đồng và Phạm Văn Đồng - Lê Quang Định - Nguyên Hồng cũng làm tương tự nha bạn.Bất cả các xe này đi vào 4 làn ngoài đều bị cấm rẽ phải chỉ có 2 làn hỗn hợp mới được quẹo thôi. Cái mình quan tâm là lại cấm quẹo phải từ làn hỗn hợp. vậy chẳng lẻ xe máy phải đi vòng à.Hơi xa nhỉ.

• Like
Reactions: xlive and nttanmam
Hạng F
1/8/12
5.738
5.765
113
TP HCM
Cái in đậm thì cái giao lộ Phan Văn Trị - Phạm Văn Đồng và Phạm Văn Đồng - Lê Quang Định - Nguyên Hồng cũng làm tương tự nha bạn.Bất cả các xe này đi vào 4 làn ngoài đều bị cấm rẽ phải chỉ có 2 làn hỗn hợp mới được quẹo thôi. Cái mình quan tâm là lại cấm quẹo phải từ làn hỗn hợp. vậy chẳng lẻ xe máy phải đi vòng à.Hơi xa nhỉ.[/QUOTE
Xe máy chạy lane hổn hợp muốn quẹo phải vào NX thì xuống xe dắt bộ sau đó lên xe chạy tiếp. Mắc mớ gì chạy nguyên một cái vòng xa. Nếu cấm tất cả phương tiện rẻ phải vào NX thì xe máy sẽ áp dụng cách trên.

Hạng C
7/3/15
523
246
43
24
Hôm này ngày 10 rồi. Đợi thêm 5 ngày nữa sẽ biết mấy ông chánh điều chỉnh như thế nào. Không liên quan. Nhưng mấy bác làm ơn phản ánh giùm mấy ông chánh hoặc quản lý hạ tầng đường bộ hay... . Làm ơn cho mở đèn giao thông tại giao lộ Phạm Văn Đồng - Đường Số 20 - Kha Vạn Cân - Chùa Ưu Đàm. Chứ mỗi lần quẹo trái từ PVĐ vào đường nhánh hoặc từ đường nhánh đâm thẳng hoặc rẽ trái vào PVĐ rất khó khăn vì thường xuyên xung đột xe

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng D
25/8/16
2.793
5.867
113
Hôm này ngày 10 rồi. Đợi thêm 5 ngày nữa sẽ biết mấy ông chánh điều chỉnh như thế nào. Không liên quan. Nhưng mấy bác làm ơn phản ánh giùm mấy ông chánh hoặc quản lý hạ tầng đường bộ hay... . Làm ơn cho mở đèn giao thông tại giao lộ Phạm Văn Đồng - Đường Số 20 - Kha Vạn Cân - Chùa Ưu Đàm. Chứ mỗi lần quẹo trái từ PVĐ vào đường nhánh hoặc từ đường nhánh đâm thẳng hoặc rẽ trái vào PVĐ rất khó khăn vì thường xuyên xung đột xe
Bác tải phần mềm giao thông tphcm có phần phản ánh đó bác. Em thấy mấu phản ánh được tiếp thu và sửa chữa thay đổi khá tốt.

Hạng D
25/8/16
2.793
5.867
113
Phần mềm TTGT TPHCM hả. Của mình vào không được. Vào xong trắng màn hình rồi đứng luôn
Em vào bình thường mà bác, bác xem phiên bản phần mềm trên máy có tương ứng không
Cấm rẽ phải từ Phạm Văn Đồng vào Nguyễn Xí từ 15/9

Hạng D
11/6/14
2.413
13.053
113
Hiện tại anh Chánh chỉ mới treo băng rôn ở lane xe 4b nên theo em nghĩ chắc sẽ mở con lươn cho rẽ phải vào Nguyễn Xí từ lane hỗn hợp giống như giao lộ Phan Văn Trị và giao lộ Nguyễn Văn Nghi

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng C
7/3/15
523
246
43
24
Hiện tại anh Chánh chỉ mới treo băng rôn ở lane xe 4b nên theo em nghĩ chắc sẽ mở con lươn cho rẽ phải vào Nguyễn Xí từ lane hỗn hợp giống như giao lộ Phan Văn Trị và giao lộ Nguyễn Văn Nghi
Nhưng mà hướng từ cầu Bình Lơi đi xuống mở kiểu đó có ngày tai nạn

• Like
Reactions: Vinh Doan