Hạng B2
15/2/08
101
0
0
Lại có dự thảo sửa đổi luật giao thông mới các bác ạh. Lái xe ôtô tuyệt đối cấm có nồng độ cồn trong máu và trong khí thở. Tình hình này nếu anh em mà đi offline thì biết uồng gì, hay là đưa tài xế đi.
Em có ý kiến thế này, từ bây giờ đến lúc Luật giao thông sửa đổi có hiệu lực anh em nên offline nhiều vào, đánh chén no say.
Sống gấp, sống gấp thôi...

Hạng C
20/7/06
924
10
18
54
Sài Gòn
RE: Cấm tuyệt đối rượu bia khi lái ôtô.

Em nghĩ luật này cũng tốt thôi ... :D:D các bác cứ off thoải mái nếu có xỉn thì ... hạ cánh tại chỗ thui, hết xỉn chạy xe dìa hehe:D:D
Mà nếu dzậy chắc off ngoại tỉnh quá :D:D

Hạng D
23/9/06
2.949
491
83
40

Trích đoạn: trongkiet

Em nghĩ luật này cũng tốt thôi ... :D:D các bác cứ off thoải mái nếu có xỉn thì ... hạ cánh tại chỗ thui, hết xỉn chạy xe dìa hehe:D:D
Mà nếu dzậy chắc off ngoại tỉnh quá :D:D
Nhiều khi bác hết xỉn mà vẫn còn mùi gụ beer đấy nhé !:)

Hạng B2
22/1/08
103
0
16
TP Cần Thơ
www.anchau.net

Các bác đừng lo, các quán nhậu sau này cạnh tranh nhau mà tuyển tài xế, cứ uống thoải mái vào, sẽ có dịch vụ tài xế lái xe chở khách nhậu về đến nhà an toàn, nếu không ai đâu mà dám lái xe đi nhậu, được vậy sẽ an toàn mà xxx có tuýt lạit thì cũng chẳng làm gì nhau !!!!????:D

Hạng B2
3/12/07
190
0
0
42

Em thấy Luật này là đúng đấy chứ ! Đang xỉn mà lái xe ghê thấy mồ lun ![>:] Lỡ có chuyện j tội nghiệp cho những người bị vạ theo mình ! ( Mà nói vậy thôi chứ em khoái chạy xe lúc tưng tưng í , kéo đã j đâu !!![8D] [:-][:-][:-]):D

PVT confirmed
Hạng D
4/5/07
2.384
297
83
The Earth

Cấm xỉn lái xe thì ai cũng ủng hộ. Còn vụ cấm luôn em nghĩ nước mình tiến tới thành hồi giáo mất

Hạng B1
14/4/08
55
0
0

Vậy là có lý do để ngủ lại hotel rùi:D

Hạng D
21/7/07
1.204
9.443
113

Phải đăng ký cho bà cả học lái gấp thui:D

Hạng C
9/4/06
576
357
63
49
Quận 2

Chả lẽ đi nhậu phải chở theo vợ cả. Thôi ở nhà mịa nó cho rồi :D:D

O.S.P.D
27/9/05
1.703
311
83
64
www.vnexpress.net

Theo khuôn khổ luật pháp thì việc cấm này quá đúng!
Nhũng ai muốn uống bia rượu,nhậu nhẹt thì có thể đi Taxi,xe ôm hay có người ko uống để lái xe.Vậy thôi!
Chỉ e rằng,khó thực thi lắm các bác ạ!Mấy anh kiểm tra chúng ta có khi nồng độ còn cao hơn chúng ta nữa ấy chứ!:DGiờ cấm vậy,các anh ấy khổ trước tiên,các bác biết CA uống rượu bia thì................như sáo tắm!:D:D:D