Hạng C
21/5/05
676
0
0
RE: Cấm tuyệt đối rượu bia khi lái ôtô.

Bị toét lại thì đứng đó đôi co hoặc tám một hồi thì hả hết hơi rượu ngay í mà.

Hạng D
30/10/06
1.388
26
38
Air Vietnam
www.aeroviet.com

Cái vụ này căng quá bác, không lẽ đi đám cưới, đám ma... cũng ko đươc uống giọt nào. Vụ này có lẽ sau này vào bàn mà ai chìa ra chìa khóa xe oto có lẽ khỏi ... bị uống :D
Bác nào nói sống gấp đấy :D, em theo bác thôi :)

Hạng D
23/10/04
2.240
2.022
113

Cá nhân em thấy việc này là hợp lý, có điều phải qui định rõ ràng như thế nào để người dân tâm phục khẩu phục!

Hạng B2
6/2/07
266
7
18
53
HÀ NỘI

Theo em thi chỉ nên quy định ở nồng độ cồn trong hơi thở thôi.
Làm thế này thì chít AE nhà mình rồi còn gì:D:D:D

Hạng B2
23/7/07
272
414
63
HCM

Theo em thì các ông ấy toàn cầm đèn chạy trước ô tô thôi. Đành rằng không nên lái xe khi tưng tưng, nhưng muốn cấm thế thì phải đi cùng với việc giao thông công cộng nó ngon lành chút đã. Đâu phải lúc nào uống xong cũng nhảy lên taxi về được đâu, sáng ra lại chạy lên lấy xe sao. Xỉn quắc cần câu, di xe ôm ngồi đằng sau nhỡ lăn rớt xuống đường thì ai hốt về. Còn xe bus thì có chạy lúc 10-12h để chở các bác về đâu. Tóm lại là chỉ cho em có thêm lý do để bất khả ép thôi, hehe...

Hạng C
21/5/05
676
0
0

Qui định này không thấy nhắc đến việc nếu xxx đang xỉn trong lúc thi hành công vụ thì sao nhỉ, vụ này e thấy hơi bị nhiều đấy, nhất là sau giờ trưa hoặc chiều.

Hạng C
13/2/08
557
11
18

cái vụ này nghe oải ghê.... không lẽ lái xe hơi đi chơi... không được uống 1 chai bia nào hả các bác????

18/7/07
670
3
18

em thấy qui định mới này thật là quá khắc khe . Hiện nay thì nồng độ cồn trên 80mg/lít máu ( tương đương 2 chai bia ) thì đã quá hợp lý rồi . Mấy thằng đặt ra cái qui định mới này là do nó đi nhậu thì có người đưa đón , ôtô thì của chùa nên nó cứ qui định còn mức độ hợp lý hay vô lý thì mấy bác ráng mà chịu nhé .

Hạng C
21/5/05
676
0
0

Có người uống 10 chai cũng chưa sao nhưng có nhiều người chỉ uống 1 ly thôi đã sao rồi, luật thì không thể phân loại theo tửu lượng được, nên phải qui định chung. Bây giờ ra đường đầy thằng không say mà phi như say, nói gì đến lúc chúng nó say thật. Nhìn chung thì mọi người cũng ủng hộ qui định này thôi, vì nếu bác nhìn theo hướng tích cực hơn một tí thì thấy họ đang ban hành qui chế để an toàn hơn cho mọi người thôi, còn nếu nghĩ đến khía cạnh bị làm tiền trên đường thì mới bực!
Trích đoạn: nguyen duy nghiem

em thấy qui định mới này thật là quá khắc khe . Hiện nay thì nồng độ cồn trên 80mg/lít máu ( tương đương 2 chai bia ) thì đã quá hợp lý rồi . Mấy thằng đặt ra cái qui định mới này là do nó đi nhậu thì có người đưa đón , ôtô thì của chùa nên nó cứ qui định còn mức độ hợp lý hay vô lý thì mấy bác ráng mà chịu nhé .

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.509
2.284
113
49
TP.HCM

Em cũng ủng hộ quy định này :)