Tập Lái
18/1/10
0
0
0
56
Cứu nguy, Cứu nguy em với,
Số là em vợ hai camry 2001 của em lâu nay bình thường. Vừa rồi em đi công tác 10 ngày về sau khi nổ máy đàn cảnh báo ABS vẫn sáng liên tục mà không hề tắt như trước đây. Em tưởng có vần đề ở hệ thống phanh nên mang đi bảo dưỡng phanh, làm xong đàn báo vẫn sáng, thợ đã tháo cực accu để reset lại nhưng vẫn không được. Bác nào có kinh nghiệm gì chỉ bảo em với! Thank các bác trước!

Hạng B1
15/11/09
83
1
0
Thường hệ thống ABS các loại xe hay sáng đèn cảnh báo là do tiếp xúc điện ở 1 điểm nào đó không tốt.
Chỉ cần 1 lần tiếp xúc điện không tốt thì đèn ABS sáng luôn. Bạn bảo dưỡng phanh và tháo cực accu đèn sẽ không tắt được (không xóa lỗi được).
Nếu có máy SCANNER kiểm tra xóa lỗi thì tốt . Riêng dòng TOYOTA bạn KHÔNG cần sử dụng scanner cũng lấy được vị trí lỗi (thường do tiếp xúc điện không tôt). Sau khi bảo dưỡng bạn tiến hành xóa lỗi bằng cách thông thường
0913710699

Hạng C
29/3/10
847
487
63
Hi hoadothai.
Trước hết bác cứ bình tĩnh vì ht thắng vẫn làm việc bình thường kg có bất cứ thay đổi gì .
Nếu bác có thể lấy code được thì cho biết ae sẽ giúp bác các bước kế tiếp , còn như kg thì ra nhờ thợ lấy code.
Để lấy code : mở nắp hộp DLC dưới ca pô (data link connector)
* Rút chốt nhỏ ở góc phải.(short pin)
* Dùng dây điện hay dây kẽm nối tắt 2 cọc E1 & Tc.
* Mở contact ON rồi đếm đèn ABS nháy .
Nếu bác đậu 1 thời gian có thể solenoid relay kg ăn điện tốt nên kg làm việc giữ đèn sáng luôn.
Chúc thành công , may mắn ,Bye.
PS : nếu được bác cho biết cụ thể của hãng nào ( Denso hay Bosh), và có traction control kg ?

Hạng D
5/10/09
2.597
1.007
113
39
aloacquy.vn
thực ra ABS rất đơn giản, chỉ có 4 cảm biến và hộp điều khiển, TH xe của pác sáng ABS mà vẫ bình thường thì theo em pác nên check lại 4 cảm biến xem sao, có thể một trong 4 cảm biến của pác bị đứt hoặc có vấn đề.

Hạng B2
4/11/09
149
1
0
kien_viet thai nói:
thực ra ABS rất đơn giản, chỉ có 4 cảm biến và hộp điều khiển, TH xe của pác sáng ABS mà vẫ bình thường thì theo em pác nên check lại 4 cảm biến xem sao, có thể một trong 4 cảm biến của pác bị đứt hoặc có vấn đề.
- Bác kien_viet thai nói chuẩn đấy bác chủ thớt.....

Hạng B1
15/11/09
83
1
0
Hệ thống ABS của xe bạn không có vấn đề gì, chỉ cần xóa lỗi pass code là đèn ABS tắt ngay.
Xe này chỉ có 1 DLC 16pin dưới tay lái. Bạn có thể tự xóa code ở vị trí này bằng 1 sợi dây điện ( như bác sunny tran đã nói )

Hạng B2
9/7/10
144
51
28
TPHCM
www.chiakhoaxehoi.com
hoadothai nói:
Cứu nguy, Cứu nguy em với,
Số là em vợ hai camry 2001 của em lâu nay bình thường. Vừa rồi em đi công tác 10 ngày về sau khi nổ máy đàn cảnh báo ABS vẫn sáng liên tục mà không hề tắt như trước đây. Em tưởng có vần đề ở hệ thống phanh nên mang đi bảo dưỡng phanh, làm xong đàn báo vẫn sáng, thợ đã tháo cực accu để reset lại nhưng vẫn không được. Bác nào có kinh nghiệm gì chỉ bảo em với! Thank các bác trước!

Bác qua em,em dùng máy chuyên dụng để scan lỗi và xoá lỗi cho

sunny tran nói:
Hi hoadothai.
Trước hết bác cứ bình tĩnh vì ht thắng vẫn làm việc bình thường kg có bất cứ thay đổi gì .
Nếu bác có thể lấy code được thì cho biết ae sẽ giúp bác các bước kế tiếp , còn như kg thì ra nhờ thợ lấy code.
Nếu bác đậu 1 thời gian có thể solenoid relay kg ăn điện tốt nên kg làm việc giữ đèn sáng luôn.
PS : nếu được bác cho biết cụ thể của hãng nào ( Denso hay Bosh), và có traction control kg ?

chuẩn không cần chỉnh, lại có thêm 1 kiến thức quý nữa, cám ơn bác sunny nhiều ^_^

Hạng B1
10/2/17
52
2
8
34
Hi hoadothai.
Nối tắt cực TC-E1 đèn TÚI KHÍ NHÁY MÀ BÁC. ĐÈN ABS VẪN SÁNG

Hạng B1
10/2/17
52
2
8
34
Hi hoadothai.
chào bác ,xe mình đời 2002 sao mở giắc dlc1 ra không có pim chân short pim, và nối TC-E1 thì đèn túi khí lại nháy