Hạng D
4/2/12
3.202
11.535
113
Có chế độ thắng hơi dự phòng cho thắng dầu sao? ( e phun tí)
Nếu dầu có vấn đề thì nó đã lộ dầu ra rồi, bác thắng k bao giờ ăn. Nếu bác tháo ống dầu ra lắp vô lại (kín) mới có bọt khí (e dầu), còn k lậu dầu, k báo lỗi thì k có vấn đề gì hết!
E dự vấn đề hiện nay của xe bác là bố thắng và dĩa thắng có vấn đề thôi, có thể tiếng xẹt xẹt do bố thắng ma sát với dĩa thắng mà bác ngồi trên xe nghe ra tiếng xì xì vậy thôi.
Bác rờ tay vô dĩa thắng xem nó có mòng đều k? Có hiện tượng nhám bề mặt k?
Em dự xe bác thay bố thắng mới và mài lại dĩa thắng sẽ hết (nếu dĩa thắng bị mòn k đều)
Giờ bác làm theo cách này nhé! Nổ máy, đạp thắng (không chạy) nếu k nghe xè xè thì e dự ở trên đã đúng 80%.
Cách 1 k nghe thêm cách 2: chạy ra đường mở hết kiếng xuống cho người ngồi sau ghé đầu ra nghe tiếng lúc thắng. Nếu lúc chạy thắng lại mà có tiếng thì dự đoán của e ở trên thêm 10% nữa là 90%.
Thắng dầu lúc có vấn đề: xì nhớt: thắng k ăn, e nhớt (không khí vào) thì thắng nó dựt dựt khựng khựng.
Tìm cách nào đó kiểm tra 4 bánh xe có xì dầu k bác? (Chui gầm, ra tiệm rửa xe nâng gầm lên xem)
Nếu k xì dầu, k báo lỗi thì cứ đi bình thường, k vấn đề j đâu. Nhưng đừng đi nhanh là đc
Em ngồi trên xe, nổ máy ko chạy, dạp thắng sâu nghe nó kêu " xì xì" , cả trong heo tổng vs ngoài thắng trước luôn, nghe rõ luôn bác ạ :)

Hạng D
4/2/12
3.202
11.535
113
Mổi người một tánh mà ? A nghỉ e k cần vô hãng đâu ? Vô hãng nó cũng bắt thay tính tiền thì đắt .quan trọng hơn lưu lại lý lịch xe .mai mốt đổi xe đem vô hãng test .
Thoai...kệ hãng, mai ăn nhậu xong, mốt e mang ra hãng cho nó xử....ko chừng lại lòi ra lỗi xe , roài hãng thu hồi xe cũ đổi xe mới cho e chứ chẳng chơi đc :D

Hạng D
11/8/14
2.628
14.160
113
E có chút ý kiến nhé.
Nếu bác Th mở thớt để cho ae chém gió ( trong một nhóm thường xuyên) thì nên sửa lại tiêu đề cho phù hợp. Còn nếu muốn là nơi trao đổi các vấn đề về xe cộ, kỹ thuật thì nội dung trong thớt nên tập trung cho nó, kg nói lan man đủ thứ chủ đề vì sẽ làm loãng thớt và nản lòng các mem mới. Đây cũng là điều thấy rõ từ thớt bác Bảo Trân.
Ngay cả tiêu đề, các bác đặt mình một cái nhìn khách quan, thì sẽ thấy trùng lấp giữa 2 thớt.
Vậy e tự hỏi sao phải lập thớt mới vậy các bác?
Đi dạo lại bài bác K đăng đã lâu!
Xin anh em đọc lại bài viết của lão làng nào