Hạng C
28/12/18
654
12.456
93
41
Xe đời sâu 2007 chứ ko phải xe mới chạy 40k đâu so sánh khập khiển quá .
Em còn chú ngựa già waze zx đỏ đen 2005 cày 130k km chưa làm lại máy. Zin từ a đến á. Dờ mẹ em hay dùng đi loanh quanh. Xe 2 bánh còn đi được. Thì ô tô chả nghĩa lý gì. Bảo dưỡng kỹ đi gần gần thì vẫn an toàn chán so dới lấy thịt bọc sắt. Của bền do ngừi.
Ai ko bít níu có đìu kiện thì 5 7 năm đổi xe. Nhưng đâu phải ai đến lúc muốn đổi xe cũng có đủ điều kiện. Ô tô chại 100k 200k cây hay 10 15 năm mà thèng chủ nó xài cẩn thận ko đâm đụng ngập nước ko phá thì vẫn ngon lành bác nhé. Tất nhiên là ngon lành là so với số tiền mình bỏ ra.

Hạng D
30/11/10
3.969
56.506
113
Nếu anh chủ sợ tốn xăng thì kiếm bản máy dầu, máy dầu cap khá lợi nhiên liệu, chạy quen thì đường trường xuống còn hơn 5.5l/100km

• Like
Reactions: xlive
Hạng B2
26/9/17
145
148
43
39
VIETNAM
Em còn chú ngựa già waze zx đỏ đen 2005 cày 130k km chưa làm lại máy. Zin từ a đến á. Dờ mẹ em hay dùng đi loanh quanh. Xe 2 bánh còn đi được. Thì ô tô chả nghĩa lý gì. Bảo dưỡng kỹ đi gần gần thì vẫn an toàn chán so dới lấy thịt bọc sắt. Của bền do ngừi.
Ai ko bít níu có đìu kiện thì 5 7 năm đổi xe. Nhưng đâu phải ai đến lúc muốn đổi xe cũng có đủ điều kiện. Ô tô chại 100k 200k cây hay 10 15 năm mà thèng chủ nó xài cẩn thận ko đâm đụng ngập nước ko phá thì vẫn ngon lành bác nhé. Tất nhiên là ngon lành là so với số tiền mình bỏ ra.
Xe hơi nó rắc rối hơn xe máy , Ta có thể tự sửa và bảo trì xe máy với ít dụng cụ . Còn xe hơi nó quá nhiều thứ để bảo trì bảo dưỡng và thường người ta bảo dưỡng không đồng bộ (thay hàng loạt) các chi tiết để tiết kiện . Chất xe 2007 còn hay tả thì chỉ có trời biết hoặc đóng học phí rồi biết !

• Like
Reactions: Yesterdaynhq
Hạng C
28/12/18
654
12.456
93
41
Xe hơi nó rắc rối hơn xe máy , Ta có thể tự sửa và bảo trì xe máy với ít dụng cụ . Còn xe hơi nó quá nhiều thứ để bảo trì bảo dưỡng và thường người ta bảo dưỡng không đồng bộ (thay hàng loạt) các chi tiết để tiết kiện . Chất xe 2007 còn hay tả thì chỉ có trời biết hoặc đóng học phí rồi biết !
Thế mới bẩu của bền do ngừi. Thế mới bẩu níu tìm được xe lý lạch sạch chưa đâm đụng ngập nước lịch sữ bảo dưỡng đầy đủ thì cứ múc. Nó ổn và non trong tầm giá.
Hơn 200 chai thì chưa đủ mua con mó ning mới ra giấy. Và ngồi con mó ning rõ ko sướng bằng con gầm cao dù nó có hơi giả cầy. Và rõ là níu đi xa lộ quốc lộ mà rủi bị bánh mỳ kẹp chả thì tỷ lệ cả nhà sống sót khi ngồi giữa khối sắt thép gần 1.9 tấn vẫn cao hơn ngồi giữa khối sắt có chưa tới 1 tấn.
Tuỳ nhu cầu tuỳ khả năng mà chọn lựa hoy.

• Like
9/5/16
4.032
4.180
113
Bình Phước
Tầm tiền hơn 200 chai, nếu mua xe Nhựt chỉ kiếm được mấy em 2003 thôi, mà láo ngáo taxi hoàn lương còn mặn đời nữa. Nên đừng đòi hỏi nhiều. Mua xe cũ phải biết xem xe. Biết về xe hãy chơi. Còn ai k biết thì chê bai này nọ, những thành viên ấy nên mua xe mới cho ab toàn túi tiền

Hạng B2
24/7/15
276
362
63
Nói cho vui đừng để bụng nhé . xưa e có con này chạy 5 vạn về form dáng thì khá là ok . Chạy ngon . Ko màng vấn đề xăng cộ chỉ nói về chi phí xe phụ tùng xe . Xe e bảo trì chính hãng chervolet . Wá ok lun .
Cần anh em tư vấn mua xe Captiva đời 2007 hoặc 2008

Dàn nhựa thì tởm lợm cầm ko chắc tay đi wa những gờ giảm tốc dàn nhựa cọ vào nhau nghe não ruột :( . Còn j nữa là hệ thống điện chuyên gia bị lỗi cụ thể abs nổi đèn liên tục trên taplô 5 vạn mà thay mất 7 cọng abs rồi . Servo tổng phanh mới 5 vạn phải thay nguyên cùm chi phí cũng khá là chua chát .

Hệ thống treo nhìn thế nhưng cũng khá là tưng .

wan trọng hơn là 1 dàn lạnh . hàng ghế thứ 3 thì thôi rồi nóng wanh năm :( .
Đôi dòng góp ý cùng bác cân nhắc mà chọn lựa nhé .

Hạng B2
18/12/18
112
132
48
Mình mua xe cũ một lần và sợ tới già rồi (Ford Everest 2009), mua về hư tùm lum, sửa hết cái này xong tới hư cái khác. Mua 455tr, sửa nhiều lần (cả trong hãng Ford lẫn gara ngoài) hết 110tr, sau 5 tháng chịu không nỗi vì vẫn tùm lum lỗi: báo lỗi túi khí, nút chỉnh gương chiếu hậu hư, nút chỉnh của kính hư, xe chạy cà sực cà sực như qua gờ giảm tốc, máy lạnh yếu... Bán 442 triệu. Tổng thiệt hại cho 5 tháng 123 triệu tiền ngu. Kinh nghiệm bản thân: thà đi Kia Morning mới còn hơn.

• Wow
Hạng C
10/1/17
541
21.133
93
Xe em chại được 40k km, nhõn 2 năm. ko có sữa gì lớn. Xăng cộ 14l chăm cây. Cung đường em đi biên hoà - sài gòn tuyến Võ thị sáu - 3 tháng 2 - Mai chí thọ - Võ văn kiệt - NTMK - Điện biên phủ. Tuyền dính dờ cao đỉm.
5000km bảo dưỡng giá hột dẻ, boa thêm cố vấn đôi chăm ae tình cảm.
Xe đã độ bi xenon, lắp thêm amply. Dàn điện vững uki nhoen.
À đã độ thêm cam cập lề. Điện đóm sau 2 năm độ vẫn ngon nhoen.
Bác còn rì hỏi thêm hơm.
Trừ cái vụ mất giá khi bán lại thì cap là non bổ dẽ trong giá tiền nhé.
Con xe có 839 chai chưa ra giấy gần như full ốp sần an toàn 5 + 2. Bác soi giúp em có em nào cùng phân khúc được như dậy.
Tiền ko nhìu ko đòi hỏi cao quá hen.
Anh chạy Cap 2016, hoặc 2017 thì ngon rồi
Đầu tiên là là thay cái máy thổ tả của bọn Úc nhơn (LE9 - dùng chung với con Malibu đời trước bên Mẽo Cuốc)
Hai là mấy cái lỗi (nếu có) nó đã fix (chu trình PCDA thì thằng nào càng cuối vòng đời các được Fix)

Cap đời đầu không cửa so với mấy con đời 2013 trở đi (máy LE5-LE9). Chính vì cục máy có vấn đề thiết kế nên nó thay, cũng như bọn Cru, máy ổn (lỗi vặt chẳng qua là nhà cung cấp đểu), nhưng riêng cái hộp số tự động nó upgrade lên đến 3 lần.

Móa, em cũng chạy Đê U mà mấy cái ) O Ring, Seal hệ thống giải nhiệt khá là thổ tả. 4 năm thay 1 loạt. Mà cũng chỉ bị mấy cái vớ vẩn đó, điện ngon, chưa thấy vớ vẩn gì. Phần cơ khí thì tuyệt.

Hạng F
6/9/18
7.371
16.337
113
35
Bác so sánh hơi sai, xe máy nó đơn giản hư bình còn chạy dc chứ xe hơi chạy bang cách nào, nhà e có còn Dream của ô già mua năm 1995 giờ vẫn còn dùng dc mỗi lần sửa đơn giản chứ xe oto mỹ năm 1995 thì chắc nằm kho rồi

• Like
Reactions: Yesterdaynhq
Hạng D
24/4/06
2.450
13.556
113
TP. HCM
giờ e bán 260 tr, a nào mua pm e nha
bao test các kiểu và bảo hành 3 tháng vì xe cty
Cap nát 2007, AT, ODD 120k +:p