Hạng F
12/10/16
7.599
6.481
113
Chả ai nói về con xe này nhỉ, sao thấy có vẻ khac Con LC mới ra mắt nhiều quá nhỉ. còn về giá thì mình chỉ thua bên Sing thôi

• Like
Reactions: PMH82
Hạng B2
3/8/21
363
1.235
93
34
Chả ai nói về con xe này nhỉ, sao thấy có vẻ khac Con LC mới ra mắt nhiều quá nhỉ. còn về giá thì mình chỉ thua bên Sing thôi
bên Cambuchia cũng ko thấp hơn mình đâu a, LC 200 ở bển bán giá 4,1 tỉ

Hạng C
9/4/18
637
509
118
35
Dốt, chiến tranh ko phải vì tiền bạc sao
Thời nào thì tiền cũng có ý nghĩa nhá, đất nuớc có chiến tranh mà ko tiền thì đói nhăn răng
A ở đâu ra đụng ai cũng cắn vậy a

Hạng D
9/1/16
1.749
3.797
123
Sài Gòn
Mấy anh thích thể hiện thì bị thuế thôi. Nước còn nghèo mà khoái xe xịn thì chịu vậy. Em đi nát cái nước Mã lai, tìm đỏ con mắt, toàn xe nội địa của họ, lâu lâu mới thấy một thằng xe nhập.

• Like
Reactions: Toietmoi
Hạng D
11/4/10
1.546
3.199
113
TP.HCM
Xe nhìn cứng cáp từ ngoài vào trong, đẹp 1 cách nam tính.

Xe xứ bọn giãy chết sx bán giá 1,7 tỷ về VN giá 7,1 tỷ
Trai xứ giãy chết 72 tuổi về VN lấy Gái VN 27 tuổi.
(Tỷ phú Hoàng Kiều) ------------------ (Ngọc Trinh)

Âu cũng là quy luật kinh tế Cung - Cầu. :D

Hạng D
19/4/15
1.379
1.870
113
Ờ , đóng thuế nhiều là yêu nước, tốt , tốt.
Vấn đề ko phải là thuế, muốn đánh thuế có nhiều cách, thậm chí càng bán nhiều, thuế các dịch vụ gia tăng càng nhiều, vì bản chất những mặt hàng tuổi đời cao như ô tô, đưa cái cày cho người tiêu dùng để họ làm con trâu rồi buộc nó lên cổ, còn tốt hơn nhiều là mua đứt bán đoạn.
Thuế trong trường hợp này, nặng tính điều chỉnh hành vi hơn là thu tiền, chứ những con hàm lượng sx nội địa lớn kiểu Hàn Xẻng, Toy hay Vinh Phát đâu có ăn thuế nhiều đâu.
Mà vấn đề ở đây là sức mua PPP, vd Nhật mà ko có lợi thế sx nông nghiệp thì cũng phải nhập từ Vn bán giá gấp 3 lần.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Xích Thố LA
Hạng D
15/10/09
2.804
1.874
113
43
QUẦN ĐẢO HOÀNG SA
Nói gì thì nói, bác ở 1 đất nước mà yên bình nó vẫn sướng hơn là ra đường mà thằng nào cũng vác súng được. không biết có tên bay đạn lạc trúng người hay không. Lúc đó tiền không còn mấy ý nghĩa nữa
P/S: Của nhà trồng được thì nó phải rẽ rồi. như ông Vin nhà mình đấy. giá cũng rẽ bèo so với chất lượng (em đang nói tương lai nhớ) :p .
Việt Nam nè bác

Attachments

• Angry
Reactions: mymemory
Hạng B2
11/10/13
294
323
63
mềnh biết là a ko hiểu liền mà, đâu phải ai cũng dùng não khi cmt đâu a
Gì mà nặng lời thế bác… ý kiến từng cá nhân thôi mà… tham gia diễn đàn là giao lưu - học hỏi mà.