Tập Lái
29/10/20
4
8
3
44
Sedona còn dư tiền đổ dầu bảo dưỡng suốt đời xe cũng không hết.:D

Em đã mua sedona năm 2016 và bán 2 năm sau đó a, tiền nào của ấy thôi anh:
  • xe đi hơn năm lỗi cảnh báo điểm mù
  • mua về phải đi căn chỉnh thước lái vì luôn lệch phải
  • cửa điện kêu sau 2 năm
  • hàng thứ 3 ngồi khi vào cua lắc
  • ghế hàng 2 ngồi ko sướng lắm, cảm giác cứng và ko thoải mái
..ngoài ra máy 3.3 khá ồn

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
29/10/20
4
8
3
44
Mình chưa đi Alphard nên ko biết ra sao nhưng gia đình 6 người thì Sienna là 1 lựa chọn xứng đáng. Từng trải nghiệm Sienna đời 2012 với 3000km trong 3 ngày tại Canada và sau đó là chuyến đi Rạch Giá - Sóc Trăng - Bạc Liêu - Cà Mau - Rạch Giá 2 ngày là những chuyến đi rất hài lòng với em nó.

cám ơn anh, em lăn tăn duy nhất là sienna không được nhập chính hãng nên không biết khi có vấn đề sẽ như thế nào.

em thích bản 2021 là vì nó trang bị hybrid là tiêu chuẩn.

• Like
Reactions: Khanhngo2212
Hạng D
15/11/13
3.922
4.800
113
cám ơn anh, em lăn tăn duy nhất là sienna không được nhập chính hãng nên không biết khi có vấn đề sẽ như thế nào.

Xe Toyota có hư đâu mà lo. Thân!

Hạng D
9/7/09
1.757
964
113
Chiếc Sienna này là siêu rộng, siêu tiện nghi và siêu bền luôn. Giá ở Việt Nam cho chiếc này không dưới 3 tỷ. Dân Mỹ giàu mà còn sung sướng quá!

• Like
Reactions: trungtotbung
Hạng C
9/7/16
603
420
63
35
Hồ Chí Minh
Ước mơ của mình đó. Cũng vì thích xe rộng tãi cho gia đình mà mình chọn xpander. Vì tầm tiền mình chỉ đến đó. Sau này nếu có dk mình sẽ mua chiếc sienna này. Giá như nó 2 tỷ nhỉ.

Không nhập chính hãng thì phải bỏ tiền túi ra thôi bác, nhưng không nhất thiết phải vào hãng vì phụ tùng toyota bên ngoài rất dễ kiếm. Mà bác yên tâm đi, em đang chạy con 2011 tới giờ hơn 60.000 mile vẫn chưa phải sửa gì nhiều, trừ mấy thứ hao mòn tự nhiên thôi, máy móc, gầm bệ rất ok, đặc biệt chạy cao tốc rất sướng :)