Hạng D
17/8/09
3.309
1.788
113
T5 năm sau hết hạn nhưng mình đổi trước được k mấy bác

Tập Lái
5/12/09
19
5
3
Em gửi mail bản scan gplx, cmnd, hình chụp + chuyển khoản 500k cho anh cò hồi tuần rồi. Ảnh bảo sẽ mang bằng mới về đưa tận tay em trong tuần này mà ko cần em đi làm gì hết.

ko biết thế nào vì em chưa cầm bằng lái mới
Bác làm được rồi thì giới thiệu anh cò cho em với nhen bác. Em cũng muốn đổi GPLX mà tại đang đi làm dự án ở tỉnh, cuối tuần mới về SG nên muốn nhờ cò cho tiện. Em hộ khẩu Q.Tân Bình.

Cám ơn bác nhiều.

Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.594
90.637
113
Em gửi mail bản scan gplx, cmnd, hình chụp + chuyển khoản 500k cho anh cò hồi tuần rồi. Ảnh bảo sẽ mang bằng mới về đưa tận tay em trong tuần này mà ko cần em đi làm gì hết.

ko biết thế nào vì em chưa cầm bằng lái mới
Tôi không tin vì ngoài Hà Nội dù có cò giời thì cũng phải thò mặt đến để chụp ảnh. Đây là quy định khi đổi bằng ở Sở GTVT Hà Nội và Tổng cục Đường bộ nên chắc không có chỗ nào dám làm khác.

• Like
Reactions: Hcivic
Hạng B2
1/9/07
240
16
18
36
Không cần hồ sơ gốc, em vừa mới đi đổi bên Tiến Bộ xong.

Hạng B1
10/10/12
78
234
43
Tại 51/2 Thành Thái bắt buộc khám sức khỏe 40.000đ và chụp hình tại chổ 40.000đ. Thằng em của em chụp hình và khám sức khỏe ở Bình Dương đến nộp hồ sơ nó bắt phải chụp hình và khám sức khỏe lại mới chịu nhận hồ sơ ... ặc ... ặc. Đúng 10h sáng là hết phát số điện tử.
Thủ tục như thế này:
- Ngay cầu thang: đóng tiền chụp hình và khám sức khỏe sẽ được đơn xin đổi GPLX và phiếu khám sức khỏe.
- Vào phòng kế bên chụp hình trước, trong lúc chờ lấy hình thì photocopy GPLX + CMND. Kéo cắt hình treo ngay cửa sổ, viết bút nên đem theo (bút trong đó toàn hết mực chờ mượn lâu lắm), mượn chai keo dán hình vào 2 tờ giấy được phát.
- Nộp phiếu khám sức khỏe + biên lai đóng tiền vào phòng khám chờ ...
- Đem phiếu khám sức khỏe + đơn xin đổi GPLX nộp vào rổ đỏ bên ngoài chờ gọi tên lấy số thứ tự....... em bị đuổi về vì hết giớ phát số :))

Sáng mai lên sớm cho khỏe.

Sáng hôm nay 01/07/2014, em có mặt lúc 7h mà đã thấy có khoảng 30-40 người rồi, em tranh thủ nộp hồ sơ lấy số thứ tự. Đúng 7h15, bàn ghi biên lai khám chụp, phòng chụp hình photo mở cửa làm việc. Khoảng 7h30 các phòng khác mới làm việc, có người đọc tên phát số. Chuẩn bị đúng 135.000đ (khỏi chờ thối lại) + STT + GPLX bản chính + CNMD bản chính, xếp hàng đóng tiền (rất văn minh lịch sự do tự vận động lẫn nhau :))). Sau khi nhận biên lai về chổ ngồi chờ gọi tên theo bảng điện tử (các bác nhớ theo dõi đến lượt vì nếu qua lượt cũng sẽ bị loại ngay vòng bảng). Đến đây là khỏe rồi.

Không cho làm hộ người khác vì chụp hình trực tiếp lên thẻ và nhớ mặc áo có cổ áo. Photo phải rõ ràng số CMND nếu không sẽ bị buộc photo lại, lúc photo các bác dặn cô photo làm đậm đậm dùm.

P/s: thằng em của em chụp hình ở BD được chấp nhận, khám sức khỏe ở phòng khám tư nên bị loại.

Tổng chi phí:
Chụp: 40.000đ
Khám: 40.000đ
Photo: 5.000đ
Lệ phí 135.000đ
Gửi xe: 5.000d/lượt
Ăn uống: tự túc :))

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
21/3/12
5.005
629
113
Em có bằng A1 (giấy), A2 (nhựa), B2 (giấy). Giờ muốn đổi B2 sang thẻ nhựa thì phải gom cả 3 hồ sơ đi một lần hay chỉ cần đổi riêng B2.
Bác nào đã đổi rồi hướng dẫn dùm em với.
Cảm ơn nhiều.

pmp confirmed
Hạng B2
20/7/13
333
11.738
93
Tôi không tin vì ngoài Hà Nội dù có cò giời thì cũng phải thò mặt đến để chụp ảnh. Đây là quy định khi đổi bằng ở Sở GTVT Hà Nội và Tổng cục Đường bộ nên chắc không có chỗ nào dám làm khác.
Vâng, em đã chuyển tiền cho cò và đang chờ nên chưa biết thế nào, em cũng nghĩ như bác nhưng thấy mấy ông bạn em cũng làm chung với em nên làm chuột bạch thử :D

Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.594
90.637
113
Em có bằng A1 (giấy), A2 (nhựa), B2 (giấy). Giờ muốn đổi B2 sang thẻ nhựa thì phải gom cả 3 hồ sơ đi một lần hay chỉ cần đổi riêng B2.
Bác nào đã đổi rồi hướng dẫn dùm em với.
Cảm ơn nhiều.
Nếu bác đã có A2 nhựa thì hồ sơ của bác đã được lưu lại nên khi nộp đổi B2 sẽ được yêu cầu xuất trình luôn A2 để gộp vào (A1 thì đã nằm trong A2 rồi nên không cần nhắc đến).

• Like
Reactions: Geromino