Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
7/3/07
2.120
201
63
Nha Trang
www.duandautu.com
Em vừa mất ngủ 4 ngày mới lòi ra được caí phương án này, em cố gắng binh chặt, nhưng biết đâu mấy bác thấy lủng thì chỉ cho em. :D
Đất: 4.3 x18
Quy mô: 06 tầng.

Hạng F
11/1/10
6.130
60.963
113
Cái này chắc dùng salon giường và dẹp luôn bàn tiếp khách cho đỡ chật. Qui mô của cái bếp hơi lớn so với căn hộ, bàn làm việc cũng vậy. Hình như còn thiếu cái tủ quần áo hả bác?

21/9/11
1.667
31.741
113
Bác nên xài loại nội thất đa năng, tủ biến thành bàn, kệ mở ra thành giường sẽ gọn hơn.

Hạng D
24/10/10
3.410
13.631
113
Đứng về phía người sử dụng thì em thấy cái sofa chiếm chỗ quá, chỗ này thiết kế để cái tủ quần áo thì đẹp. Vì là căn hộ nhỏ độc thân nên bàn ăn kiêm luôn bàn tiếp khách là xong ạ, khỏi lăn tăn nữa, còn muốn ngồi xem tivi thì cứ lên giường cho gọn. Còn vẫn muốn có sofa thì cho WC nhỏ lại một xíu, bỏ không gian tắm đi chắc cũng không sao đâu ( ai thuê căn hộ 28m2 mà đòi cao cấp như khách sạn 5 sao được chứ, miễn đủ không gian sinh hoạt hợp lý thôi) , bếp cho ngắn lại một tí để còn để cái tủ lạnh nhé bác Tuấn ( quan trọng lém á), độc thân nấu nướng bao nhiêu, cái bếp bé thôi, gọi là có để hâm thức ăn là chính.
Thiết kế của bác Tuấn rất gọn gàng và xinh, em khoái, ai làm chung cư mini nên lưu ý cái này nhen, FI có mấy bác đang me me nè.

Mãi yêu El
25/3/09
3.819
43.436
113
Về thiết kế, e thấy ko có gì đặc sắc...ko khen cũng ko chê.
1. Mấy ô thoáng trên cửa vào phòng để làm gì? giải pháp nào đảm bảo sự riêng tư vì khi đi lên cầu thang tầng tiếp theo thì sẽ nhìn vào được giường ngủ
2. Ý e thì bác nên dời vị trí cửa qua bên bếp và đưa bếp về phía tủ tivi như vậy liền lạc hơn, ngăn cách giữa tivi và bếp có thể là 1 bức tường. Lúc này WC làm vuông lại (tuy nhiên bác phải binh lại cầu thang)
3. Nhà thì cũng phải có cái kho, bác làm WC vuông lại thì ngăn trần WC bằng tấm Betong để có cái kho trên nóc toilet đựng đồ linh tinh, cửa toilet mở ra phía bếp để phía bên kia làm cái tủ âm. Vì nếu bếp chung thế này mà áo quần ko cho vô tủ âm và vật dụng trong nhà có nguy cơ dính mùi bếp núc.

Last edited by a moderator:
Bò Hóng
13/12/06
8.376
73.746
113
Cái này mà cháy 1 phát thì chạy sướng luôn!
Cái này thiết kế có xin phép chưa đó! Theo TCVN 323:2004 Diện tích tối thiểu là 50m2, nếu xét hệ số thì còn 45m2.
Thôi nách nuật đê

Hạng D
24/10/10
3.410
13.631
113
ngoinhaxanh nói:
Em không có ý ném đá ,chỉ nhận xét riêng về góc độ người sử dụng thì bản vẽ của bác hơi khó để thay đổi vị trí các đồ vật trong phòng nếu muốn bỏ cái này thêm cái kia rất khó chịu. Hơn nữa bếp dối diện cửa WC cũng là một điều nên tránh, tủ quần áo mà làm có nhiu thì hơi bé, ở như khách sạn thì ok chứ ở lâu dài chắc khổ lắm đây vì bới quần áo mệt luôn hì hì
Bác vẽ bằng excel hay Cad ạ ? Thấy cái ô ô chữ nhật em cứ nghĩ excel vì hồi đó mấy cha Nhật ở cty em vẽ bằng excel hay lém, hì hì !!

Status
Không mở trả lời sau này.