Tập Lái
12/1/08
8
0
0
chào các Bác!em có một người bà con muốn mua một chiếc xe cổ nhưng em không có tí kiến thức nào cả.Mong được các Bác trên OS tư vấn giúp.Cho em hỏi là giá một chiếc xe cổ bây giờ khoảng bao nhiêu ạ(xe còn tôt ấy các bác ạ)em ở hà Nội.Các bác giúp em với nhé,em xin chân thành cảm ơn!

Tập Lái
12/1/08
8
0
0
RE: cần mua xe cổ

em xin hỏi thêm các bác là dòng xe cổ này có tốn xăng không ạ.khoảng bao nhiêu lít nhiên liệu( xăng hoặc dầu)/100km.Nếu em có khoảng 30 triệu thì có thể mua được xe không ah?.Em hỏi nhiêu và ngu,Mong các bác thỉnh giáo.Em cảm ơn nhiều

Last edited by a moderator:
Hạng D
14/5/07
1.130
10
0

Chà...xe cổ mà ngân sách eo hẹp thì e rằng khó đó, muốn kiếm xe cũ cỡ 30tr đã phải nhờ tới duyên số rồi, nhưng cứ cố biết đâu lại có duyên. cách đây mấy năm ông anh được người bà con gọi tới bán cho 1 con bọ rẻ như cho, tại ổng sắp đi nước ngoài, vậy mà hồi đó không lấy, giờ tìm mòn con mắt không ra, cái đó gọi là vô duyên vậy.
Mà bác muốn tìm xe cổ loại gì?

Hạng B2
2/4/07
104
0
16
VWHN

hêhheh đúng roài đó bác nhưng với 30tr thi hơi khó , mà nếu mua được thì nó cũng không được ổn cho lắm em cũng có 1 con BO cũng mua hơn cái số đó roài còn phải làm lại cho ngon lành đáng yêu nữa thì chắc hơn số đó nữa mới ổn. Bác cứ cố khoảng 70-80 thì mới ổn hêhheh

Hạng F
2/4/07
6.179
406
83

Đã "Chơi xe cổ" mà còn lăn tăn chuyện xăng cọ....Nghe cứ như mấy anh nhà nghèo đi tìm xe cũ cho vừa túi tiền lép kẹp ý.
Một miếng vải gần mục,quẹt lên vài thứ sơn.Nhìn toét mắt chẳng biết vẽ cái gì...Nhưng bán vài trăm k$,vẫn có người mua vì miếng vải quẹt sơn này có từ 18xx, của một họa sĩ...chết lâu rồi. Đó là tác phẩm nghệ thuật trừu tượng cổ điển,nên cái giá của nó cũng rất trừu tượng.!!!

Hạng F
14/9/04
9.907
28.675
113
Q3

Chà chà tốn xăng không quan trọng bằng " không có tí kiến thức nào cả " , cái nì mới phê đó bác!

Hạng D
10/8/05
1.219
4
38
124
CLB Xe cổ SG

Trích đoạn: ACMAVESPA

hêhheh đúng roài đó bác nhưng với 30tr thi hơi khó , mà nếu mua được thì nó cũng không được ổn cho lắm em cũng có 1 con BO cũng mua hơn cái số đó roài còn phải làm lại cho ngon lành đáng yêu nữa thì chắc hơn số đó nữa mới ổn. Bác cứ cố khoảng 70-80 thì mới ổn hêhheh
Chính xác! Với 30tr xe cũ cũng đã quá khó với giá này rồi.

Tập Lái
16/12/07
35
0
0
53
VIET NAM
DIEN DAN XE HOI

Theo Em nghĩ ladalat cũng cỗ nhỉ? mà cũng rẽ 30tr chắc cũng mua được mà. Nhưng mà em nghĩ không có nhiều tiền mà chơi xe cổ sẽ có nhiều khó khăn lắm, như kinh phí sửa chữa, và chi phí để nuôi dưỡng nó. Nhiều thứ lắm.. nhưng nếu có sở thích thì cũng có thể thử … chúc Bác kien_ktnl theo đuổi được sở thích của mình và sớm tìm được 1 em vừa sở thích vừa túi tiền nhé

Hạng C
5/12/06
674
14
18
-) từ :-) từ :-) từ

Trích đoạn: dawn

Chà...xe cổ mà ngân sách eo hẹp thì e rằng khó đó, muốn kiếm xe cũ cỡ 30tr đã phải nhờ tới duyên số rồi, nhưng cứ cố biết đâu lại có duyên. cách đây mấy năm ông anh được người bà con gọi tới bán cho 1 con bọ rẻ như cho, tại ổng sắp đi nước ngoài, vậy mà hồi đó không lấy, giờ tìm mòn con mắt không ra, cái đó gọi là vô duyên vậy.
Mà bác muốn tìm xe cổ loại gì?

Ặc.. theo em đoán thì bác đang nói về xe con bọ, mà xe con bọ thì không nên gọi là xe cổ bác ạ. Còn xe cổ thì chỉ có các đại gia mới dám chơi vì cổ, hiếm và đắt. Nghe đâu mấy chiếc xe cổ hàng sưu tầm vừa mới đấu giá ở nước ngoài cũng tầm tầm vài trăm khìn đến vài chục triệu đô.

Còn chơi con bọ là chơi con bọ. Em này nhỏ, không đẹp sang trọng hay kiêu sa mà nên gọi là xinh, xinh không chịu được. Xăng cộ rất từ tốn, nếu làm máy tốt thì tầm 6,5l đến 10L/100km tùy dung tích xylanh, có hay không kéo máy lạnh. Em nó dùng xăng M83 đến M92 vì tỉ lệ nén không cao. Tốc độ tối đa trên đồng hồ 160km/h hay 100mph. Công suất máy 28-60hp càng về sau càng mạnh. Hộp số có 4 số tới và một số lùi. Không có trợ lực tay lái và trợ lực phanh vì xe cũng khá nhỏ gọn. Xe có thể chở 4 người, còn kỷ lục nhét người vào 1 xe con bọ do giới sinh viên Mỹ lập là 23 mạng vào một xe.

[/img]

Động cơ 4 xilanh làm mát bằng nhớt và gió, nằm sau xe. Giới chơi xe bọ nhận xét là em này sơn màu nào cũng OK cả.

[/img]

Tại VN thời điểm hiện tại, một em bọ còn tốt (tức là vẫn chạy tốt) thì giá cũng từ 5-7K thằng Mỹ trở lên. Nếu bác mua được giá thấp hơn thì coi là hời rồi.

Bác có thể tham khảo thêm thông tin các bài viết trong này hoặc gặp anh em trong hội xe con bọ nếu đang ở SG hoặc HN.

Last edited by a moderator:
Tập Lái
12/1/08
8
0
0

em chào các Bác!cả ngày hôm nay em có việc bân nên bây giờ mới vào OS được.Em rất xúc động trước sự nhiệt tình của các Bác.Em đúng là nghèo thật nhưng lại thích cảm giác được ngồi sau vôlăng.thật tuyệt!em xin được trả lời các Bác như sau:
1.thưa Bác "dawn" em cũng chưa biết nên tìm loại xe gì cả,chỉ vì em quá ít tiền nên chẳng biết phải làm sao nữa Bác ạ.hay là em cố thêm tí,kiếm con " price CD 5" BÁc nhỉ?
2.Kính Bác "Mr.Thiet"! em nghe danh Bác trên OS đã lâu,nay lại được Bác góp ý,vinh hạnh cho em quá.Mong nhận được sự chỉ dạy của bác.Cảm ơn bác.
3.Thưa Bác "corolla95" :em sẽ cô gắng để có chút kiến thức.cảm ơn Bác đã góp ý cho em.Có thể em sẽ cân nhắc lại quyết định.
4.em cảm ơn Bác "densau1nguoi",em mong Bác sẽ là sẽ không phải đến sau "1nguoi"nữa.hehe
5.Em đặc biệt cảm ơn Bác "Flat4Inside" vì sự nhiệt tình của Bác.Đọc xong bài của Bác,em vỡ ra nhiều thứ lắm.Hay là em sẽ chọn chú "price CD 5" Bác nhỉ?theo Bác có ổn không?
6.Em cũng rất cảm ơn sự góp ý của Bác "ACMAVESPA".
Rất mong nhận được sự đóng góp của các Bác.