Hạng D
14/5/07
1.130
10
0
RE: cần mua xe cổ

@flat: em đâu nói con bọ là cổ:D
Em cũng thích bọ lắm, có khi sau này lại tìm 1 em, khi ấy chắc phải thỉnh các bác trong hội con bọ giúp. Em còn trẻ nên chưa nghiệm ra cái thú chơi đồ cổ, mà chỉ thấy thích vậy thôi. Bắt đầu làm quen đồ cũ trước đã:D

@kien_ktnl: nếu ngân sách hiện tại eo hẹp quá thì cũng nên cố em nào lành 1 tý, chứ thỉnh thoảng em cứ đòi "ra tiệm" ăn uống hoài thì mình cũng mệt, nếu có tý nghề tự làm thì đỡ hơn. Như bác Thiet thì an tâm rồi.
Mà bác cứ nuôi cái niềm vui về xe "gần cổ" đi, biết đâu sau này mình có cơ hội lại thõa mãn cái sự sung sướng ấy thì tuyệt biết dường nào. Có mấy ai thích mà được ngay đâu bác, nếu được thế thì cuộc đời có gì để mà mơ ước, nếu bác ở SG thì có thể đi off với các bác hội Bọ để họ truyền lửa cho khỏi nguội.

Last edited by a moderator:
Tập Lái
12/1/08
8
0
0

hic.em lại đang ở Hà nội các bác ạ.Hôm nào offline thì cho em tham gia với nhé.Em còn trẻ nên rất hăng hái,mong các bác giúp đỡ em.cảm ơn các Bác

Hạng D
14/5/07
1.130
10
0

Hình như HN Bọ không phổ biến lắm?

Hạng D
26/7/07
3.865
6
38
HCM

em có thằng bạn. Nhà nó vừa làm con bọ trị giá đến 15 t.:D Xe thì còn thua xe ngựa (xóc). Máy thì cà xịch cà đụi ko ra cái gì.:mad:

Hạng B2
1/11/05
155
0
0

Trích đoạn: kien_ktnl

hic.em lại đang ở Hà nội các bác ạ.Hôm nào offline thì cho em tham gia với nhé.Em còn trẻ nên rất hăng hái,mong các bác giúp đỡ em.cảm ơn các Bác

KHI NÀO BẠN MUỐN THAM GIA CÙNG BỌ HÀ NỘI BẠN CỨ GỌI CHO MÌNH 0903426222 , MÌNH CŨNG LÀ THÀNH VIÊN MỚI CỦA BỌ THÔI , A E CÙNG CHIA SẺ

Tập Lái
23/5/07
9
0
0

Các cụ giúp em:

Hôm trước bình xăng con 1500 của em bị thủng, vảc ra cho thợ hàn lại. Kể từ đó trở đi- xe không nổ được- lúc đầu còn khọt khẹt tý, giờ tịt hẳn, em loại trừ acquy vì đã chơi luôn một cái bình mới căng. Nghi chú thợ hàn làm ẩu nên em dem thùng xăng ra súc, được một đống mạt sắt. Súc luôn cả bình lọc xăng và ống dẫn xăng. Kết quả là vẫn chưa nổ. Có khi nào là mạt sắt sơn nó đã chui qua kkhỏi bình lọc xăng qua cả chế hòa khí... Giờ phải làm gì, thợ thầy như thế nào cho xe em nó nổ lại. Cảm ơn các bác

Hạng D
10/8/05
1.219
4
38
124
CLB Xe cổ SG

Trích đoạn: Nhienanh

Các cụ giúp em:

Hôm trước bình xăng con 1500 của em bị thủng, vảc ra cho thợ hàn lại. Kể từ đó trở đi- xe không nổ được- lúc đầu còn khọt khẹt tý, giờ tịt hẳn, em loại trừ acquy vì đã chơi luôn một cái bình mới căng. Nghi chú thợ hàn làm ẩu nên em dem thùng xăng ra súc, được một đống mạt sắt. Súc luôn cả bình lọc xăng và ống dẫn xăng. Kết quả là vẫn chưa nổ. Có khi nào là mạt sắt sơn nó đã chui qua kkhỏi bình lọc xăng qua cả chế hòa khí... Giờ phải làm gì, thợ thầy như thế nào cho xe em nó nổ lại. Cảm ơn các bác
Có 2 cách hiểu từ câu hỏi của bác: Bình xăng con/bộ chế hòa khí/carburator bị thủng: chắc không thể!!
Nếu ý của bác là: Bình xăng của con xe 1500 ...... Nếu vậy thì có thể hiểu là thùng xăng bị thủng => không nổ máy được???? đơn giản là vì hết xăng:D:D, sao bác phải thay bình ắc quy làm chi?!
Bác thử tháo cái lọc gió ra, cho một "chén" xăng vào cái carburator và khởi động thử xem sao. Nếu không được thì chắc tại điện rồi: xem lại bu-gi hoặc delco...
Mà đơn giản hơn cả là gọi cho bác thợ máy Nhỏ: 091-813-3741 đi rồi sẽ rõ. Chúc chóng khỏe!

Last edited by a moderator:
Hạng F
2/4/07
6.179
406
83

Trích đoạn: viet thang 318i

em có thằng bạn. Nhà nó vừa làm con bọ trị giá đến 15 t.:D Xe thì còn thua xe ngựa (xóc). Máy thì cà xịch cà đụi ko ra cái gì.:mad:
Bác nói sao? giá đó mà Bọ còn nổ máy và chạy...thì dù như cưỡi ngựa vẫn rẻ,chưa cần được như xe ngựa..!

Hạng B2
22/12/06
144
4
16

318i hỏi giùm người bạn có muốn rảnh nợ với cái xe ngựa cà xịch cà đụi ấy thì báo giùm VW1100 nhé. Cám ơn...Hy vọng Tết sẽ gặp nhau tại ĐL cùng với churongdat.

VW1100

tts confirmed
Hạng B2
20/6/06
313
6
18
Hà Nội
vantaibacnam.com

Trích đoạn: kien_ktnl

chào các Bác!em có một người bà con muốn mua một chiếc xe cổ nhưng em không có tí kiến thức nào cả.Mong được các Bác trên OS tư vấn giúp.Cho em hỏi là giá một chiếc xe cổ bây giờ khoảng bao nhiêu ạ(xe còn tôt ấy các bác ạ)em ở hà Nội.Các bác giúp em với nhé,em xin chân thành cảm ơn!
Bác muốn mua thì ĐT cho Mr. Toản - 0903425557 nhé.:)