Hạng C
17/8/18
735
348
98

Anh em tư vấn cho mình vụ này nhé. Tình hình đang muốn đổi con Mẹc C300 2016 sang Volvo S90.... nhưng mình cũng còn phân vân suy nghĩ mãi.

Mong anh em tư vấn cho lời khuyên chân thành nhé. Thanks
S90 2020 với giá 2150, full option thì nên xuống tiền cọc ngay và luôn bác ạ. Quá hợp lý để trải nghiệm. Dẫn động Awd máy 320hp, 19 loa B&W thì còn lăn tăn gì nữa.

Hạng B2
21/4/11
424
525
113
Volvo chưa đủ tầm để gọi là xe sang dc , đây chỉ là chiếc xe bình dân và thêm option . Dù mấy năm trở lại đây họ đã PR để có thể nâng tầm lên thành xe sang nhưng chân thành khuyên bác ko nên mua . Nếu là option thì có khi xe Hàn còn hơ n ấy chứ , Genesis chẳng hạn ...

Hạng D
22/3/16
1.016
10.098
113
s90 có 2 vấn đề, chỉ có đen và trắng, và 2 là ko chắc có xe không.
Còn mấy cái liên quan đến hoàn thiện, chất lượng thì thực ra volvo cũng giống mer, ko hơn nhau là mấy.
Có một cái là quan điểm cá nhân, mình dùng cái cần số sau vô lăng của mer thấy hơi khó chịu, nhưng cái màn hình của volvo cũng khó chịu ko kém. Bác xem phù hợp đc với cái nào thì quyết.
E rất dị ứng với dạng màn hình mà gộp hết chức năng ntn.
  1. Vân tay rất nhiều, bẩn
  2. Màn hình có vấn đề gì là tèo luôn các chức năng khác
Tuy nhiên xe giờ cứ mới 100% thì 5 năm đầu chả có vấn đề gì

• Like
Reactions: Auto room
Hạng B2
11/3/17
223
1.145
93
S90 2020 với giá 2150, full option thì nên xuống tiền cọc ngay và luôn bác ạ. Quá hợp lý để trải nghiệm. Dẫn động Awd máy 320hp, 19 loa B&W thì còn lăn tăn gì nữa.
Phải như bác nói thì em nó ko có đối thủ trong tầm giá rồi. AWD, 320 ngựa, 19 loa B&W so với cái giá 2,150 thì rẻ chứ mắc gì. Chưa kể đến các khoản an toàn, bảo dưỡng 5 năm đầu ko phải lo thì múc ngay đi ạ.

Hạng D
15/11/13
3.922
4.797
113
Nói ra hơi buồn chứ xài màn hình + cửa gió điều hòa + cần số chung với Vinfast, cùng 1 hãng nào đó OEM ra :(. Trước khi có VF thì nhìn nó đẹp, tự nhiên cha nội VF ra làm nó xấu luôn cả hãng Vol

Hạng B2
4/4/15
190
102
43
22
s90 có 2 vấn đề, chỉ có đen và trắng, và 2 là ko chắc có xe không.
Còn mấy cái liên quan đến hoàn thiện, chất lượng thì thực ra volvo cũng giống mer, ko hơn nhau là mấy.
Có một cái là quan điểm cá nhân, mình dùng cái cần số sau vô lăng của mer thấy hơi khó chịu, nhưng cái màn hình của volvo cũng khó chịu ko kém. Bác xem phù hợp đc với cái nào thì quyết.
Nếu mà bác quay đầu mà cần phải tiến lùi nhiều thì cần số Mer là tuyệt vời luôn á bác

• Like
Hạng D
14/8/16
2.003
2.434
113
40
Độ tin cậy của volvo có bằng Vinfast không hở mấy bác? Nếu đem tiền đi mua volvo thì em mua vinfast cho lành. Volvo quảng cáo con xe cho lăn từ độ cao chưa tới 1m5 rồi kêu là an toàn nhất thật là thiện cận. Còn crash test chưa chắc bằng vinfast. Nội thấy ngan vinfast. Thì volvo tuổi tôm đi so với mer. Volvo cỡ ngan vinfast

• Like
Hạng D
15/10/09
2.804
1.874
113
43
QUẦN ĐẢO HOÀNG SA
Độ tin cậy của volvo có bằng Vinfast không hở mấy bác? Nếu đem tiền đi mua volvo thì em mua vinfast cho lành. Volvo quảng cáo con xe cho lăn từ độ cao chưa tới 1m5 rồi kêu là an toàn nhất thật là thiện cận. Còn crash test chưa chắc bằng vinfast. Nội thấy ngan vinfast. Thì volvo tuổi tôm đi so với mer. Volvo cỡ ngan vinfast
Vinfast tầm Pọt-Che trở lên bác ơi. Ai lại đi so Vinfast với Volvo bao giờ. Híhí

Hạng D
19/4/15
1.379
1.870
113
Nó an toàn hơn cũng đúng, vì VF chỉ có thể cùng lắm là đạt điểm tối đa ở khoản đâm đụng, bây h IIHS hay các tổ chức test xe còn thử cả “an toàn chủ động” nữa, mà cái này volvo nó là trùm rồi.
Với nữa là nó sang hơn, chất liệu hay hoàn thiện ở một cấp độ khác, có thể nói là gần ngang mer, trừ lex nó quá tỷ mỷ còn mấy hãng Đức thì volvo về hoàn thiện là đu được.