Hạng C
22/8/14
847
1.556
93
Từ QL22 đi Hậu Nghĩa còn lối tắt bằng đường Nguyễn Văn Bứa nữa nhưng nếu không quen đường thì bác đi TL 8 cho lành :). Sau khi quẹo phải tại Hậu Nghĩa thì đến cây xăng Tân Mỹ lại quẹo trái, chạy thêm một đoạn khá xa nữa mới đến cầu Đức Huệ. Sau ngã ba Đông Thạnh thì đường còn ngoằn nghoèo nhưng cơ bản là cứ đường lớn mà đi là OK.

Nếu đúng như Google Maps thì từ Tho Mo đi Mộc Bài đường nhỏ & khá rối rắm đặc biệt là xa hơn vài chục km! Có thể đoạn Đức Huệ - Tho Mo đường hơi xấu nhưng vẫn hơn đường Mộc Bài cái gì đó nên xe sedan chạy dịch vụ đưa người sang đánh bài vẫn chọn (có thể vì đường ít xxx) nhưng bác chú ý có các cửu vạn thồ thuốc lá chạy 2b như xiếc mô tô bay.
Mình đã đi bằng đường này rồi bạn, gần như đường rừng, vũng sình lớn chiếm nguyên con đường, bác nào chạy sedan hay 1 cầu chắc chắn mắc lầy nếu có mưa. Còn đoạn từ Thomo về Mộc Bài tuy thấy trên bản đồ nhỏ nhưng lớn gấp đôi cái đoạn từ Hậu Nghĩa lên Thomo và nó là đường nhựa, chỉ có 1 đoạn khoảng 1km khúc Đại Đội Bộ Binh là đường đất đỏ thôi, mình chạy được 60-80km/h cho đoạn này. Mình đoán đây là đường dọc biên giới nên được BQP đầu tư tốt hơn.
TL8 thì đường tốt nhưng giới hạn tốc độ 50km/h. Nguyễn Văn Bứa vẫn còn rất ngon nếu so với đoạn từ Hậu Nghĩa lên Thomo, mình có đính kèm ảnh bản đồ mình đã đi, mình đi theo đường ngắn nhất, google còn chỉ 1 đường khác dài hơn thì chưa đi thử.

Attachments

Chỉnh sửa cuối:
hmq confirmed
Hạng D
26/5/08
2.391
2.322
113
HCM
vietnamwcm.wordpress.com
Chừng nào bác chủ đi? Nhớ chụp vài tấm hình làm report tuyến này cho anh em OS tham khảo. Khoảng 1/1/2016 em sẽ có dịp đến Đức Huệ, sẽ cố gắng sắp xếp đạp thêm 20 cây chuối đoạn cuối này xem đường xá thế nào! :)

PS. Nếu phải hỏi đường thì bác hỏi hướng đi Mỹ Quý Tây thì dân địa phương dễ biết hơn.

• Like
Reactions: manhhung0209
Tập Lái
25/7/14
41
8
8
34
Chừng nào bác chủ đi? Nhớ chụp vài tấm hình làm report tuyến này cho anh em OS tham khảo. Khoảng 1/1/2016 em sẽ có dịp đến Đức Huệ, sẽ cố gắng sắp xếp đạp thêm 20 cây chuối đoạn cuối này xem đường xá thế nào! :)

PS. Nếu phải hỏi đường thì bác hỏi hướng đi Mỹ Quý Tây thì dân địa phương dễ biết hơn.
Cám ơn các bác đã chỉ tận tình, mình có việc đi lúc 9h tối lên tới đó đường tối thui nên ko chụp dc gì , nói chung là mình đi ql 22 - tl 8- hậu nghĩa - cây xăng tân mỹ - cầu đức huệ - ubnd quẹo phải đi thomo , nói chung đi từ ubnd đông thạnh lên thomo đường cũng ngon sedan đi vô tư đường có vài chỗ hơi mấp mô sedan nên từ từ qua,đặc biệt chú ý mỗi khi xe lên cầu, ngay cầu đức huệ đi tới ubnd đường đang sửa nên hơi xấu síu nha các bác